29.6 C
Jaffna
July 13, 2024
பிரதான செய்திகள்

‘நான் அப்போது நீதிமன்றமும்.. பொலிசுமாக அலைந்து கொண்ருந்தேன்; எனக்கெங்கே நேரம்?: சனல் 4 தகவல் பற்றி கோட்டா சொல்லும் விளக்கம்!

2019 ஈஸ்டர் குண்டுத் தாக்குதல்களின் அதிர்ச்சியூட்டும் பின்னணி பற்றி சனல் 4 தொலைக்காட்சியின் வெளிப்படுத்தல்களை தொடர்ந்து, முன்னாள் ஜனாதிபதி கோட்டாபய தன்னிலை விளக்கம் அளித்துள்ளார்.

அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையாக இதனை வெளியிட்டுள்ளார்.

அந்த அறிக்கையில்,

இலங்கை பற்றிய சமீபத்திய சனல் 4 திரைப்படம்

21 ஏப்ரல் 2019 அன்று ஈஸ்டர் ஞாயிறு அன்று இஸ்லாமிய தீவிரவாதிகளால் நடத்தப்பட்ட தற்கொலை குண்டுத் தாக்குதல்கள், 2019 நவம்பரில் நான் ஆட்சிக்கு வருவதற்கான சூழ்நிலையை உருவாக்குவதற்காக திட்டமிட்டு வசதி செய்யப்பட்டதாக சனல் 4 ஒளிபரப்பிய இலங்கை பற்றிய சமீபத்திய திரைப்படத்தில் கூறப்பட்ட முக்கிய குற்றச்சாட்டு. .

இந்த குற்றச்சாட்டு ஐரோப்பாவில் அரசியல் தஞ்சம் கோரி விண்ணப்பித்த ஹன்சீர் ஆசாத் மௌலானாவின் கூற்றுகளை சார்ந்துள்ளது. அவர் மேஜர் ஜெனரல் சுரேஷ் சாலியை (இவர் இராணுவ புலனாய்வு இயக்குனராக கடந்த காலத்தில் மிகவும் பிரபலமானவர்) தற்கொலை குண்டுதாரியான ஜஹாரானுக்கும் அவரது சகோதரர் ஜைனி மௌலவிக்கும் பெப்ரவரி 2018 இல் அறிமுகப்படுத்தினார். மேஜர் ஜெனரல் சல்லே எனது விசுவாசிகளில் ஒருவராக விவரிக்கப்படுகிறார். எவ்வாறாயினும், அவர் பல ஜனாதிபதிகளின் கீழ் பணியாற்றிய ஒரு தொழில் இராணுவ அதிகாரி மற்றும் அனைத்து இராணுவ அதிகாரிகளும் அரசுக்கு விசுவாசமானவர்கள், தனிப்பட்ட நபர்களுக்கு அல்ல.

நானும் முன்னாள் ராணுவ அதிகாரி, அவரைப் போலவே நானும் பல்வேறு அரசாங்கங்களின் கீழ் பணியாற்றியுள்ளேன். 2015ஆம் ஆண்டு பாதுகாப்புச் செயலர் பதவியை விட்டு விலகி நான் ஜனாதிபதியாகத் தெரிவு செய்யப்படும் வரை, மேஜர் ஜெனரல் சல்லேவுக்கும் எனக்கும் எந்தத் தொடர்பும் இல்லை.

மேஜர் ஜெனரல் சாலே, தாம் இராணுவப் புலனாய்வுப் பணிப்பாளர் பதவியில் இருந்து நீக்கப்பட்டதாகவும், 2016 முதல் 2018 டிசம்பர் வரை மலேசியாவில் அமைச்சர்-ஆலோசகராகப் பணியாற்றியதாகவும் சனல் 4 க்கு அறிவித்திருந்தார். இந்த சந்திப்பு இடம்பெற்றதாக கூறப்படும் போது அவர் இலங்கையில் இருக்கவில்லை.

மேலும், 2019 ஜனவரி முதல் நவம்பர் வரை அவர் தேசிய பாதுகாப்புக் கல்லூரி பாடநெறியைப் பின்பற்றி இந்தியாவில் இருந்தார், மேலும் 2016 முதல் 2019 வரையிலான இந்த முழு காலத்திலும் அவர் இலங்கையின் பாதுகாப்பு அல்லது பாதுகாப்பு கட்டமைப்பிற்குள் செயல்படவில்லை.

2016 இல் இராணுவ புலனாய்வுப் பிரிவில் இருந்து மேஜர் ஜெனரல் சாலே நீக்கப்பட்ட பின்னர், அவர் மீண்டும் அந்த அமைப்பில் பணியாற்றவில்லை. நான் ஜனாதிபதியாக பதவியேற்ற பிறகுதான், அவர் 2019 டிசம்பரில் இருந்து மீண்டும் அரச புலனாய்வு சேவையின் தலைவராக உளவுத்துறையில் இணைந்தார். எனவே மேஜர் ஜெனரல் சல்லே 2018 பிப்ரவரியில் தற்கொலை குண்டுதாரிகளை சந்தித்தது பற்றிய இந்தக் கதை ஒரு கட்டுக்கதை என்பது தெளிவாகிறது.

தற்கொலை குண்டுதாரிகளுடன் இராணுவ புலனாய்வுப் பிரிவினர் தொடர்பு கொண்டிருந்தனர் என்ற அவர்களின் கூற்றுக்கு வலு சேர்க்கும் வகையில், 2018 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் 30 ஆம் திகதி வவுணதீவு சம்பவத்தில் இரு பொலிஸார் கொல்லப்பட்டு அவர்களது ஆயுதங்கள் திருடப்பட்ட சம்பவம் மற்றும் வனத்தவில்லுவ பாதுகாப்பு இல்லத்தில் 2019 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி 16 ஆம் திகதி வெடிபொருட்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டமை தொடர்பில் பொலிஸார் விசாரணைகளை ஆரம்பித்த போது, இராணுவ புலனாய்வுப் பிரிவினர் பொலிஸ் விசாரணைகளை நாசப்படுத்தியுள்ளனர் என திரைப்படம் குற்றஞ்சாட்டியுள்ளது.

2015-2019 அரசாங்கம் புலனாய்வுப் பிரிவினரையும் குறிப்பாக இராணுவப் புலனாய்வுப் பிரிவினரையும் துன்புறுத்தியதையும், அந்தக் காலப்பகுதியில் அதன் உறுப்பினர்கள் சில மாதங்கள் மற்றும் வருடங்கள் விளக்கமறியலில் மற்றும் பொலிஸ் காவலில் இருந்ததையும் அனைத்து இலங்கையர்களும் அறிவார்கள். எனவே 2015 – 2019 அரசாங்கத்தின் போது இராணுவப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் பொலிஸ் பணியை நாசப்படுத்தலாம் என்ற எந்தவொரு கூற்றும் வெற்று முட்டாள்தனமானது.

ஈஸ்டர் ஞாயிறு குண்டுவெடிப்பு தொடர்பில் விசாரணை செய்யும் ஜனாதிபதி ஆணைக்குழு, 2015-2019 ஆம் ஆண்டு அரசாங்கத்தினால் முஸ்லிம் தீவிரவாதக் கட்டமைப்பின் அறிகுறிகள் புறக்கணிக்கப்பட்டதாக மிகத் தெளிவாகக் கூறியுள்ளது.

18 நவம்பர் 2016 அன்று 32 இலங்கையர்கள் சிரியாவுக்குச் சென்று ISIS பயங்கரவாதக் குழுவில் இணைந்துள்ளனர் என்பதும், தீவிரவாத போதனைகளைப் பரப்புவதற்காக வெளிநாட்டு இஸ்லாமிய போதகர்கள் இலங்கைக்கு வருகிறார்கள் என்பதும் புறக்கணிக்கப்பட்டது. ஈஸ்டர் ஞாயிறு தற்கொலை குண்டுதாரிகள் 2018 மார்ச் 23 முதல் 25 வரை லெவெல்லவில் உள்ள விருந்தினர் விடுதியில் பயிற்சி முகாம்களை நடத்தியுள்ளனர், மேலும் 2018 ஏப்ரல் மற்றும் மே மாதங்களில் நுவரெலியாவில் உள்ள விருந்தினர் மாளிகையில் கூடுதலான கூட்டங்கள் நடத்தப்பட்டன, இவை அனைத்தும் பொலிஸில் புகாரளிக்கப்பட்டன. விசாரிக்கப்படவில்லை.

2018 ஆம் ஆண்டு ஓகஸ்ட் 27 ஆம் திகதி அதிகாலை காத்தான்குடியில் வெடிமருந்துகளை பரிசோதித்த போது சஹரான் ஹாசிமின் சகோதரர் ரில்வான் படுகாயமடைந்தார்.
முன்னர் குறிப்பிடப்பட்ட வவுணதீவு மற்றும் வனாத்தவில்லு சம்பவங்களைத் தவிர,
2018 டிசம்பர் மாத இறுதியில் மாவனல்லையில் புத்தர் சிலைகள் சேதப்படுத்தப்பட்டது.
ஜனாதிபதி ஆணைக்குழு அவதானித்தபடி, இந்த ஆரம்ப சம்பவங்களில் ஏதேனும் ஒன்றை சரியான முறையில் விசாரணை செய்தால், பயங்கரவாதிகளை முன்கூட்டியே கைது செய்து தற்கொலை குண்டுத் தாக்குதல்களைத் தடுக்க முடியும். இந்த விசாரணைகளுக்குப் பொறுப்பானது இராணுவப் புலனாய்வுப் பிரிவினல்ல, காவல்துறையே.

இந்த முழு காலகட்டத்திலும் நான் அதிகாரத்தில் இல்லை என்பதைத் தவிர, உளவுத்துறை மற்றும் ஆயுதப்படைகளின் பல உறுப்பினர்களைப் போல, அரசாங்கத்தின் இடைவிடாத துன்புறுத்தலின் விளைவாக 2015 ஆம் ஆண்டு முதல் 2019 நவம்பரில் நான் ஜனாதிபதியாகும் வரை நானும் ஒரு பொலிஸ் பிரிவில் இருந்து மற்றொன்றுக்கும் ஒரு நீதிமன்றத்திலிருந்து மற்றொன்றுக்கும் சென்று கொண்டிருந்தேன்.

தான் இராணுவப் புலனாய்வுப் பணிப்பாளர் பதவியில் இருந்து நீக்கப்பட்டதாகவும், 2016 முதல் 2018 டிசம்பர் வரை மலேசியாவில் அமைச்சர்-ஆலோசகராகப் பணியாற்றியதாகவும், இந்தச் சந்திப்பின் போது அவர் இலங்கையில் இருக்கவில்லை என்றும் மேஜர் ஜெனரல் சலே சேனல் 4 க்கு அறிவித்திருந்தார். நடந்துள்ளன. மேலும், 2019 ஜனவரி முதல் நவம்பர் வரை அவர் தேசிய பாதுகாப்புக் கல்லூரி பாடநெறியைப் பின்பற்றி இந்தியாவில் இருந்தார், மேலும் 2016 முதல் 2019 வரையிலான இந்த முழு காலத்திலும் அவர் இலங்கையின் பாதுகாப்பு அல்லது பாதுகாப்பு கட்டமைப்பிற்குள் செயல்படவில்லை. 2016 இல் இராணுவ புலனாய்வுப் பிரிவில் இருந்து மேஜர் ஜெனரல் சலே நீக்கப்பட்ட பின்னர், அவர் மீண்டும் அந்த அமைப்பில் பணியாற்றவில்லை. நான் ஜனாதிபதியாக பதவியேற்ற பிறகுதான், அவர் 2019 டிசம்பரில் இருந்து மீண்டும் அரச புலனாய்வு சேவையின் தலைவராக உளவுத்துறையில் இணைந்தார். எனவே மேஜர் ஜெனரல் சல்லே 2018 பிப்ரவரியில் தற்கொலை குண்டுதாரிகளை சந்தித்தது பற்றிய இந்தக் கதை ஒரு கட்டுக்கதை என்பது தெளிவாகிறது.

தற்கொலைக் குண்டுதாரிகளுடன் இராணுவப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் கைகோர்த்துள்ளனர் என்ற அவர்களின் கூற்றுக்கு வலுச்சேர்க்கும் வகையில், 2018 நவம்பர் 30ஆம் திகதி வவுணதீவு சம்பவத்தில் இரண்டு பொலிஸார் கொல்லப்பட்டு ஆயுதங்கள் திருடப்பட்ட சம்பவங்கள் மற்றும் வெடிபொருட்கள் கண்டெடுக்கப்பட்ட சம்பவம் தொடர்பில் பொலிஸார் விசாரணைகளை ஆரம்பித்ததாக திரைப்படம் குற்றம் சுமத்தியுள்ளது. வனத்தவில்லுவ பாதுகாப்பு இல்லத்தில் 2019 ஜனவரி 16 ஆம் திகதி இராணுவப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் பொலிஸ் விசாரணைகளை நாசப்படுத்தியுள்ளனர். 2015-2019 அரசாங்கம் புலனாய்வுப் பிரிவினரையும் குறிப்பாக இராணுவப் புலனாய்வுப் பிரிவினரையும் துன்புறுத்தியதையும், அந்தக் காலப்பகுதியில் அதன் உறுப்பினர்கள் சில மாதங்கள் மற்றும் வருடங்கள் விளக்கமறியலில் மற்றும் பொலிஸ் காவலில் இருந்ததையும் அனைத்து இலங்கையர்களும் அறிவார்கள். எனவே 2015 – 2019 அரசாங்கத்தின் போது இராணுவப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் பொலிஸ் பணியை நாசப்படுத்தலாம் என்ற எந்தவொரு கூற்றும் வெற்று முட்டாள்தனமானது.

ஈஸ்டர் ஞாயிறு குண்டுவெடிப்பு தொடர்பில் விசாரணை செய்யும் ஜனாதிபதி ஆணைக்குழு, 2015-2019 ஆம் ஆண்டு அரசாங்கத்தினால் முஸ்லிம் தீவிரவாதக் கட்டமைப்பின் அறிகுறிகள் புறக்கணிக்கப்பட்டதாக மிகத் தெளிவாகக் கூறியுள்ளது.

18 நவம்பர் 2016 அன்று 32 இலங்கையர்கள் சிரியாவுக்குச் சென்று ISIS பயங்கரவாதக் குழுவில் இணைந்துள்ளனர் என்பதும், தீவிரவாத போதனைகளைப் பரப்புவதற்காக வெளிநாட்டு இஸ்லாமிய போதகர்கள் இலங்கைக்கு வருகிறார்கள் என்பதும் புறக்கணிக்கப்பட்டது. ஈஸ்டர் ஞாயிறு தற்கொலை குண்டுதாரிகள் 2018 மார்ச் 23 முதல் 25 வரை லெவெல்லவில் உள்ள விருந்தினர் விடுதியில் பயிற்சி முகாம்களை நடத்தியுள்ளனர், மேலும் 2018 ஏப்ரல் மற்றும் மே மாதங்களில் நுவரெலியாவில் உள்ள விருந்தினர் மாளிகையில் கூடுதலான கூட்டங்கள் நடத்தப்பட்டன, இவை அனைத்தும் பொலிஸில் புகாரளிக்கப்பட்டன. விசாரிக்கப்படவில்லை.

2018 ஆம் ஆண்டு ஓகஸ்ட் 27 ஆம் திகதி அதிகாலை காத்தான்குடியில் வெடிமருந்துகளை பரிசோதித்த போது சஹரான் ஹாசிமின் சகோதரர் ரில்வான் படுகாயமடைந்தார்.
முன்னர் குறிப்பிடப்பட்ட வவுணதீவு மற்றும் வனாத்தவில்லு சம்பவங்களைத் தவிர,
2018 டிசம்பர் மாத இறுதியில் மாவனல்லையில் புத்தர் சிலைகள் சேதப்படுத்தப்பட்டது.
ஜனாதிபதி ஆணைக்குழு அவதானித்தபடி, இந்த ஆரம்ப சம்பவங்களில் ஏதேனும் ஒன்றை சரியான முறையில் விசாரணை செய்தால், பயங்கரவாதிகளை முன்கூட்டியே கைது செய்து தற்கொலை குண்டுத் தாக்குதல்களைத் தடுக்க முடியும். இந்த விசாரணைகளுக்குப் பொறுப்பானது இராணுவப் புலனாய்வுப் பிரிவினல்ல, காவல்துறையே. இந்த முழு காலகட்டத்திலும் நான் அதிகாரத்தில் இல்லை என்பதைத் தவிர, உளவுத்துறை மற்றும் ஆயுதப்படைகளின் பல உறுப்பினர்களைப் போல,
அரசாங்கத்தின் இடைவிடாத துன்புறுத்தலின் விளைவாக 2015 ஆம் ஆண்டு முதல் 2019 நவம்பரில் நான் ஜனாதிபதியாகும் வரை நானும் ஒரு பொலிஸ் பிரிவில் இருந்து மற்றொன்றுக்கும் ஒரு நீதிமன்றத்திலிருந்து மற்றொன்றுக்கும் சென்று கொண்டிருந்தேன்.

இந்த சமீபத்திய படத்தில் என் மீதும் எனது அரசு மீதும் கூறப்பட்ட மற்றொரு குற்றச்சாட்டு-நான் ஜனாதிபதியாகி, விசாரணையை மேற்கொள்ளும் அதிகாரிகளை இடமாற்றம் செய்து விசாரணையை நாசப்படுத்தினேன் என்பது.

இது குற்றப் புலனாய்வுத் திணைக்களத்தின் முன்னாள் பணிப்பாளர் ஷானி அபேசேகர பற்றிய குறிப்பு என்று நான் கருதுகிறேன். உயர் நீதிமன்றத்தில் நடந்து வரும் குற்றவியல் வழக்கின் முடிவில் செல்வாக்கு செலுத்த அரசியல்வாதி ஒருவருடன் அவர் சதி செய்ததாக கசிந்த தொலைபேசி பதிவுகள் வெளிப்படுத்தின.

மேலும் அவரை எந்த ஒரு அரசாங்கமும் எந்த சூழ்நிலையிலும் சிஐடியில் பொறுப்பான பதவியில் வைத்திருக்க முடியாது. ஈஸ்டர் ஞாயிறு தாக்குதல்கள் தொடர்பில் விசாரணை செய்யும் ஜனாதிபதி ஆணைக்குழுவில் கடமையாற்றிய பொலிஸ் உத்தியோகத்தர்கள் நான் ஆட்சிக்கு வந்த பின்னர் இடமாற்றம் செய்யப்படவில்லை.

எவ்வாறாயினும், ஈஸ்டர் ஞாயிறு தாக்குதலுக்கும் நான் ஆட்சிக்கு வந்ததற்கும் இடையில் ஏறக்குறைய ஏழு மாத இடைவெளி இருந்தது, அந்தக் காலப்பகுதியில் விசாரணைகள் நடத்தப்பட்டிருக்க வேண்டும்.

ஜனாதிபதி ஆணைக்குழுவின் அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள 2016 மற்றும் 2019 க்கு இடையில் கவனக்குறைவாக செயற்பட்டவர்களில் SSP அபேசேகரவும் ஒருவர்.

ஈஸ்டர் ஞாயிறு தாக்குதல்கள் தொடர்பில் விசாரணை செய்யும் ஜனாதிபதி ஆணைக்குழு, தனது அறிக்கையை வெளியிட்ட போது,  அதை நான் பகிரங்கப்படுத்த மறுத்தேன் என Chanel 4 குறிப்பிடுகிறது. அது அப்பட்டமான பொய். அது பாராளுமன்றத்தில் கூட தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ளது என்பது இலங்கையில் உள்ள அனைவருக்கும் தெரியும். கடந்த ஆண்டு, ஈஸ்டர் ஞாயிறு குண்டுவெடிப்புகளுடன் சிலர் என்னை தொடர்புபடுத்தத் தொடங்கியபோது, ஈஸ்டர் ஞாயிறு குண்டுவெடிப்பு தொடர்பான விசாரணைகளில் FBI/CIA உதவியைப் பெறுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை ஆராயுமாறு வாஷிங்டனில் உள்ள தூதுவர் மஹிந்த சமரசிங்கவிடம் நான் அறிவுறுத்தினேன்.

ஏப்ரல் 7, 2022 அன்று, அமெரிக்க இராஜாங்கத் திணைக்களத்தின் பயங்கரவாத எதிர்ப்புப் பணியகத்தின் கிறிஸ்டோபர் ஏ. லாண்ட்பெர்க், தூதுவர் சமரசிங்கவுக்குக் கீழ்க்கண்டவாறு எழுதினார்:

“ஈஸ்டர் ஞாயிறு தாக்குதல்கள் தொடர்பாக சுதந்திரமான விசாரணைக்கான இலங்கையின் கோரிக்கையை எங்களுடன் எழுப்பியதற்கு நன்றி… தாக்குதலுக்குப் பின் உடனடியாக, இன்றுவரை, அமெரிக்க அரசாங்கம் பொறுப்பானவர்களை விசாரணை மற்றும் வழக்குத் தொடர உதவிகளை வழங்கியது. 2021 ஜனவரியில் அமெரிக்க குடிமக்களின் இறப்பிற்கு காரணமானவர்கள் மீது நீதித்துறை ஒரு குற்றப் புகாரை தாக்கல் செய்தது. அதன் வெளிச்சத்தில், உங்கள் அரசாங்கத்திற்கு தொடர்ந்து ஆதரவை வழங்க நாங்கள் தயாராக இருந்தாலும், தாக்குதல்கள் குறித்து அமெரிக்கா கூடுதல் விசாரணை நடத்துவதில் அர்த்தமில்லை… இந்த வழக்கில் எங்களது ஒத்துழைப்பின் அடிப்படையில், நான் முன்னிலைப்படுத்த விரும்புகிறேன். அமெரிக்க பெடரல் பீரோ ஆஃப் இன்வெஸ்டிகேஷன் (FBI) இலங்கையின் சட்ட அமலாக்கத்துடன் நெருக்கமாகப் பணியாற்றியதாகவும், தாக்குதலுக்குப் பிறகு ஒரு வாரத்தில், இலங்கையின் குற்றவாளிகளுக்கு உதவுவதற்காக சுமார் 33 பணியாளர்களை கொழும்புக்கு அனுப்பியது.

அவர்களின் விசாரணையின் அனைத்து அம்சங்களையும் கொண்ட புலனாய்வுத் துறை. இந்த முயற்சிகளில் சாட்சியங்கள் சேகரிப்பு, சாட்சிகள் மற்றும் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் நேர்காணல்கள் மற்றும் டிஜிட்டல் சாதனங்களின் கண்காணிப்பு ஆகியவை அடங்கும்…“

இந்தக் கடிதத்தில், இலங்கை சட்டமா அதிபரால் ஏதேனும் கூடுதல் கோரிக்கைகள் விடுக்கப்பட்டால், 2022 ஏப்ரலில் கொழும்பில் அந்த நேரத்தில் இருந்த இரண்டு அமெரிக்க வழக்குரைஞர்களிடமிருந்து ஆதரவை வழங்க முடியும் என்றும் லேண்ட்பெர்க் குறிப்பிட்டுள்ளார். முன்னதாக 8 ஆம் திகதி ஜனவரி 2021, அமெரிக்க நீதித்துறை ஒரு ஊடக வெளியீட்டை வெளியிட்டது. அதில்-

“… நியமிக்கப்பட்ட வெளிநாட்டு பயங்கரவாத அமைப்புக்கு (ISIS) பொருள் உதவி வழங்க சதி செய்தல் உட்பட பயங்கரவாதக் குற்றங்களுக்காக மூன்று இலங்கை பிரஜைகள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது… அவர்கள் ‘இலங்கையில் ஐஎஸ்ஐஎஸ்’ என்று தங்களை அழைத்துக் கொண்ட ஐஎஸ்ஐஎஸ் ஆதரவாளர்கள் குழுவின் ஒரு பகுதியாக இருந்தனர். தெற்காசிய நாடான இலங்கையில் 2019 ஈஸ்டர் தாக்குதல்களுக்கு அந்தக் குழு பொறுப்பேற்றுள்ளது, இதில் ஐந்து அமெரிக்க குடிமக்கள் உட்பட 268 பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 500 க்கும் மேற்பட்டோர் காயமடைந்தனர். தாக்குதல் நடந்த இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு. ஐஎஸ்ஐஎஸ் பயங்கரவாதச் செயல்களுக்கு பெருமை சேர்த்தது, கொலைகளுக்கு “இஸ்லாமிய அரசு போராளிகள்” காரணம் என்று கூறியது.
லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் உள்ள யு.எஸ். மாவட்ட நீதிமன்றத்தில் டிசம்பர் 11, 2020 அன்று தாக்கல் செய்யப்பட்ட கிரிமினல் வழக்கு FBI ஆல் ஏறக்குறைய இரண்டு வருட விசாரணையின் விளைவாகும். மேற்கத்தியர்கள் அடிக்கடி வரும் கிறிஸ்தவ தேவாலயங்கள் மற்றும் சொகுசு ஹோட்டல்களை குறிவைத்து நடத்தப்பட்ட தற்கொலைக் குண்டுத் தாக்குதல்களை அடுத்து இலங்கை அதிகாரிகளுக்கு இது உதவியது.“ என குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

Chanel 4 இன் இந்த சமீபத்திய திரைப்படம் பெரும்பாலும் 2005 முதல் ராஜபக்ச மரபை கருமையாக்கும் நோக்கில் ராஜபக்சவுக்கு எதிரான ஒரு துவேஷம் மற்றும் அதே சனலால் ஒளிபரப்பப்பட்ட முந்தைய படங்களைப் போலவே பொய்களின் திணிவு ஆகும். என்னை ஜனாதிபதியாக்குவதற்காக இஸ்லாமிய தீவிரவாதிகள் குழு தற்கொலை தாக்குதல் நடத்தியதாக கூறுவது அபத்தமானது. அரசியல் உள்நோக்கம் கொண்ட சில தனிநபர்கள் என்மீது சுமத்தப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகள் இருந்தபோதிலும், நான் அரசாங்கப் பதவியில் இருந்தபோது ரோமன் கத்தோலிக்க சமூகத்திற்கு தனிப்பட்ட முறையில் என்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்துள்ளேன். யுத்தம் முடிவடைந்த பின்னர், முள்ளிக்குளத்திலுள்ள மடு தேவாலயம் மற்றும் தேவாலயத்தின் மறுசீரமைப்பு மற்றும் புனரமைப்புக்கு நான் உதவினேன். பரிசுத்த பாப்பரசரை இலங்கைக்கு அழைப்பதற்கான ஏற்பாடுகளுக்கு நான் உதவியதோடு, விஜயத்தை ஏற்பாடு செய்வதற்காக அப்போதைய அரசாங்கத்தினால் அமைக்கப்பட்ட குழுவிற்கும் நான் தலைமை தாங்கினேன். பொலவலனையில் உயர்கல்விக்கான பதினாறாம் பெனடிக்ட் கத்தோலிக்க நிறுவனத்தை நிர்மாணிப்பதிலும் நான் முக்கிய பங்காற்றினேன். அந்த காலகட்டத்தில் கர்தினால் அவர்களுடன் நான் மிக நெருக்கமாக பணியாற்றினேன் என குறிப்பிட்டுள்ளார்.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

6 தமிழ் அமைப்புக்கள், 316 நபர்கள் மீதான தடை நீக்கம்!

Pagetamil

அச்சுறுத்தி பணம் வாங்கிய வழக்கில் அமைச்சர் பிரசன்ன ரணதுங்க குற்றவாளி: ஒத்திவைக்கப்பட்ட 2 வருட கடூழிய சிறைத்தண்டனை!

Pagetamil

பதவிவிலகல் கடிதத்தை ஜனாதிபதிக்கு அனுப்பினார் பிரதமர் மஹிந்த!

Pagetamil

கிண்ணியா விபத்தின் எதிரொலி: நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் எம்.எஸ்.தௌபீக்கின் வீடு சேதமாக்கப்பட்டது!

Pagetamil

சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் 787.6 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களைப் பெற இலங்கை தகுதி!

Pagetamil

Leave a Comment