லைவ் ஸ்டைல்

பிரசவ வலி போல் கடுமையான பொய் வலி அடிக்கடி வரும் வாரம் …

கர்ப்பத்தின் 35 வது வாரம் கர்ப்பிணி பெண்கள் தங்கள் கர்ப்பத்தின் இறுதி காலத்தில் இருக்கிறார்கள். கூடுதல் அச்சமும் எதிர்பார்ப்பு நிறைந்த மகிழ்ச்சியும் இணைந்த காலம் இது. பெரும்பாலும் பிரசவம் குறித்த கவலை அதிகமாகவே இருக்கும். குழந்தை வெளி வரதயாராக இருப்பதற்காக குழந்தை இடுப்பு பகுதியில் படிப்படியாக இறங்க கூடும். இந்த காலத்தில் உண்டாகும் உடல் அறிகுறிகளும் மாற்றங்களும் என்ன மாதிரியாக இருக்கும் என்பதை பார்க்கலாம்.

கர்ப்பத்தின் 35 வாரத்தில் கர்ப்பிணிக்கு உடலில் உண்டாகும் அறிகுறிகள்..

அதிகமாக பெண்கள் எடையை காட்டிலும் 10 கிலோ வரை அதிக எடையை பெறுவார்கள். சில வாரங்கள் எடை வேகமாக அதிகரித்தால் குழந்தை ஒட்டுமொத்த எடையை அதிகரிக்கும் கொழுப்பு அடுக்குகளை பெறுகிறது.

மேம்பட்ட சுவாசம்:
குழந்தை நுரையீரலை முழுவதுமாக விரிவடைய செய்வதால் கடந்த இரண்டு வாரங்களில் சுவாசிப்பதில் சிரமம் ஏற்படுகிறது. எனினும் பிரசவத்துக்கு தயாராகும் போது குழந்தை இடுப்பை நோக்கி கீழே நகர தொடங்கும். அப்போது நுரையீரல் சுருக்கத்தை அடையும். வரும் வாரங்களில் அதிகமாக இதை உணர்வீர்கள். கனமான மார்பகங்கள் இந்த நேரத்தில் பெருங்குடல் சுரப்பை அனுபவிப்பதால் மார்பகங்கள் கனமாக இருக்கும்.

அடிக்கடி சிறுநீர் கழிப்பீர்கள், கர்ப்ப மசக்கை அறிகுறி போன்றே இந்த இறுதி ட்ரைமெஸ்டர் காலங்களிலும் அடிக்கடி சிறுநீர் கழித்தல் பிரச்சனையும் இருக்கும். கர்ப்பம் மூன்றாவது மாதத்தில் குழந்தை பிறப்புறுப்புக்காக நகரத்தொடங்கும் போது சிறுநீர்ப்பைக்கு அழுத்தம் அதிகமாக கொடுக்கப்படுகிறது. இதனால் சிறுநீர் கழிக்க தூண்டப்படுகிறது. இடுப்பு உணர்வின்மை குழந்தையின் இடுப்புக்கு எதிராக அழுத்தம் கொடுக்க தொடங்கும் போது இந்த அழுத்தம் இடுப்பை சுற்றியுள்ள சில நரம்புகளில் வைக்க முடியும். இது இடுப்பு பகுதியில் உணர்வின்மைக்கு வெளியேறும்.

செரிமான பிரச்சனைகள் குழந்தை வளரும் போது உடல் பகுதியில் உள்ள அறை குறைந்து உடலில் சில உள் உறுப்புகளுக்கு அழுத்தம் கொடுக்கப்படுகிறது. இது நெஞ்செரிச்சல் மற்றும் பிற வகையான இரைப்பை நோயியல் போன்ற பிரச்சனைகளை உண்டாக்கும். ப்ராக்ஸ்டன் ஹிக்ஸ் சுருக்கங்கள் என்னும் கருப்பை சுருக்கங்களை எதிர்கொள்வீர்கள். இது பிரசவ வலியா அல்லது பொய்வலியா என்ற குழப்பத்தை உண்டாக்கும். சில சமயங்களில் பொய் வலியை பிரசவ வலியாக உணர்வார்கள். சில நேரங்களில் பிரசவ வலியை பொய் வலியாக நினைப்பதும் உண்டு. இந்த போலி சுருக்கங்கள் குறித்து மருத்துவரிடம் கலந்தாலோசிப்பது அவசியம்.

 

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

Related posts

தோல் சுருக்கத்தை போக்க சிறந்த வழிவகைகள்!

divya divya

முட்டை அதிகப்படியான சத்துக்களை கொண்டுள்ளது என உங்களுக்கு தெரியுமா?

divya divya

நீ என்பது நிறமல்ல!

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!