27.7 C
Jaffna
June 28, 2022
மருத்துவம்

கொரானாவுக்கு பின் உடலை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க..

கொரானாவுக்கு பின் உடலை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க எந்த மாதிரியான டயட்டை பின்பற்றுவது நல்லது …

உணவுக் கட்டுப்பாடு

சாதாரணமாகவே நாம் அனைவரும் உணவுக் கட்டுப்பாட்டை இயக்க வருவது மிகவும் நல்லது. அதேபோல் பாதிக்கப்பட்ட பாதித்த நபர் கூட கொரோனவுக்குப் பின் உணவுக் கட்டுப்பாட்டை மேற்கொள்வது மிகவும் அவசியமாகிறது. வைரசின் தாக்கத்திலிருந்து மீண்டு வருவது ஒரு சாதாரண விஷயமல்ல. அதிலிருந்து மீண்டு உங்கள் முழு ஆரோக்கியத்தையும் திரும்பப் பெறுவதற்கான நடைமுறை நீண்ட மற்றும் ஒரு கடினமான விஷயமாக இருக்கும். அதேபோல் ஒவ்வொரு நபருக்கும் நபர் தீவிரத்தில் மாறுபாடு ஏற்படுகிறது. அதனால் பல ஆரோக்கிய விளைவுகள் ஏற்படும். இதனால் தான் பாதிக்கப்பட்ட வந்து சென்ற நபர்களுக்கு பின்நாட்களில் சோர்வு மற்றும் அசதி ஏற்படுகிறது.

ஆரோக்கிய உணவுகள்

அதுமட்டுமின்றி, சோர்வு, வீக்கம், நுரையீரல் பைப்ரோஸிஸ், மூச்சுத் திணறல், நாள்பட்ட சோர்வு, வறட்டு இருமல், முடி உதிர்தல், மூட்டு வலி, தூக்கமின்மை, மனச்சோர்வு மற்றும் பதட்டம் போன்ற உணர்வுகள் அதிக அளவில் ஏற்படுகிறது. இது போன்ற பிரச்சனைகளை சமாளிக்கவும், போக்கவும் சில உணவுகளை நாம் எடுக்க வேண்டும். அந்த உணவுகள் என்னவென்று தெரிந்து கொள்ள வாங்க.

முளைக்கட்டிய கொண்டைக்கடலை

முளைக்கட்டிய கொண்டைக்கடலையில் அதிக அளவு ஊட்டச் சத்துக்கள் உள்ளன. இது உங்கள் உடலின் ஆற்றலை அதிக அளவு மீட்டுக் கொடுக்க உதவுகிறது. முளைகட்டிய கொண்டைக் கடலையில் அமினோ ஆசிட் உள்ளது. இதுமட்டுமின்றி, இதன் செரிமானம் விரைவில் நடைபெறும். அதாவது முளைக்காத கொண்டைக்கடலையை விட முளைகட்டிய கொண்டைக்கடலை ஜீரணிக்க எளிதானது. மேலும், முளைகட்டிய கொண்டைக்கடலையில் நார்ச் சத்துக்கான சிறந்த ஆதாரமாகும்.

நார்ச்சத்து அடங்கியுள்ள உணவில் குறைந்த அளவு அழற்சி சைட்டோகைன்கள் மற்றும் குறைந்த கொழுப்பு அமிலங்கள் நிரம்பியுள்ளன என்று ஆய்வுகள் கூறுகின்றன. இவை குடலில் உள்ள நுண்ணுயிரியை பராமரிப்பதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. அதுமட்டுமின்றி, முளைகட்டிய கொண்டைக்கடலை சிறந்த நோய் எதிர்ப்பு சக்தியில் முக்கிய பங்கு வகிக்கும். மேலும், இந்த முளைகட்டிய கொண்டைக்கடலையில் வைட்டமின் பி மற்றும் வைட்டமின் சி போன்ற நிறைவு உள்ளது. இது நமது உடலின் ஆற்றல் உற்பத்தியை அதிகரிக்க உதவுகிறது.

அமர்நாத் (தண்டுக்கீரை விதை)

தொடர்ச்சியான நோய்த் தொற்றின் போது அதிகப்படியான வளர்சிதை மாற்றம் மற்றும் அதிகப்படியான நைட்ரஜன் இழப்பு ஏற்படுகிறது. இதன் காரணமாக தசைச் சிதைவு, உடல் வலி மற்றும் சோர்வு போன்ற ஏற்பாடுகள் பொதுவானது. இந்த சமாளிக்க, அதிக அளவு புரதம், இரும்புச் சத்து, செலினியம் மற்றும் மெக்னீசியம் இருக்கும் உணவுகளை எடுத்து கொள்வது அவசியம் ஆகிறது. இந்த அனைத்து சத்துகளும் நிறைந்துள்ள அமராந்தை நீங்கள் முயற்சி செய்து பார்க்கலாம். நம் உடலில் உற்பத்தியாகும் ஆன்டி பாடிகளுக்கு புரோட்டீன் மற்றும் செலினியம் போன்ற சத்துகள் தேவை. இவை அமராந்தத்தில் அதிகமாக உள்ளது. அதேபோல் குறைவுக்குப் பிந்தைய முடி உதிர்தலைக் குறைக்க இந்த உணவுப் பொருள் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

மாதுளம் பழம்

ஆன்டி ஆக்ஸிடன்ட் அதிகம் நிறைந்த மாதுளை பழங்களை கொரோனவுக்குப் பின் எடுத்து கொள்வது மிகவும் நல்லது. இது கோவிட்டுக்குப் பின் உங்களின் சுவாச நிலையை அதிகரிக்கவும், மீட்டெடுக்கவும் முடியும். மாதுளம் பழத்தில் புனிகாலஜின்கள் மற்றும் பியூனிக் அமிலம் நிறைந்துள்ளது. இவை இரண்டும் அதிக ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன. மேலும், மாதுளை இரத்தத்தில் நைட்ரேட்டுகளின் செரிவை அதிகரிக்கும் சுவாச வலிமையை மீட்டெடுக்கவும். அதோடு மாதுளம் பழத்தில் உள்ள சக்தி வாய்ந்த அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் மூட்டு வலி மற்றும் மூட்டு வீக்கத்தை குறைக்கவும்.

பாதாம் பருப்பு

பருப்பு அடிப்படையில் முக்கியமான பாதாம் பருப்பில் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகள் அடங்கியுள்ளன. இது உயர் இரத்த சர்க்கரை அளவை சீராக்கவும், உடல் வீக்கத்தையும் எதிர்த்துப் போராடவும் பாதாம் பருப்புகள் பயன்படுத்தவும். பாதி பாதித்து மீண்ட ஒருவர் ஒரு நாளைக்கு சுமார் 20 பாதாம் பருப்புகள் எடுத்து கொள்வது மிகவும் நல்லது. அதில், 37 சதவிகிதம் வைட்டமின் ஈ மற்றும் 20 சதவிகிதம் மெக்னீசியம் போன்ற சத்துகள் அடங்கியுள்ளன. இவை இரண்டுமே உடலின் ஆற்றலுக்கு மிகவும் சிக்கலானவை. வைட்டமின் ஈ ஆக்ஸிஜனேற்ற சேதத்திலிருந்து நமது செல்களைப் பாதுகாக்க உதவுகிறது. அதேபோல், மெக்னீசியம் உங்களின் தசை வலிமையை அதிகரிக்கவும், அமைதியான தூக்கத்தை அதிகரிக்கவும் செய்யும். அதோடு, மன அழுத்தத்தை குறைக்கவும். அதிக அளவு மெக்னீசியம் எடுத்து கொள்வது உங்களுக்கு ஏற்படும் மனச்சோர்வின் அறிகுறிகளைக் குறைக்க உதவுகிறது.

இஞ்சி

இஞ்செரோல்ஸ் மற்றும் ஷோகோல்ஸ் போன்ற சக்தி வாய்ந்த வளர்சிதை மாற்றங்கள் நிறைந்த இஞ்சி பல்லாண்டு கால காய்ச்சல் மற்றும் சளியை நீக்க பயன்படுகிறது. இது குழந்தைக்குப் பிந்தைய உயர் இரத்த சர்க்கரையை கட்டுப்படுத்துகிறது. இஞ்சி சாறு சளியைக் குறைக்கவும், தொண்டைப் புண்ணை ஆற்றவும் உதவுகிறது. மேலும், இது இரத்த ஓட்டம் மற்றும் உயிரணு ஆக்ஸிஜனேற்றத்தை மேம்படுத்தவும் உதவுகிறது. மேலும், இது இயற்கையான ப்ரீபயாடிக் ஆகும். இது குடலில் உள்ள நல்ல பாக்டீரியாவுக்கு நன்மை புரியும்.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

Related posts

நுரையீரல் ஆரோக்கியத்திற்கு செய்ய வேண்டியவை..

divya divya

கண்களைப் பாதுகாக்க அடிப்படை வழி இதோ!!

divya divya

கருப்பை வாய் புற்றுநோயிலிருந்து குணம்பெற நவீன மருத்துவம்.

divya divya

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!