இலங்கை

பிரசன்னா நாணயமாற்று நிறுவனத்தின் அனுமதிப் பத்திரம் இரத்து!

பிரசன்னா மணி எக்ஸ்சேஞ்ச் (பிரைவேட்) லிமிடெட் நிறுவனத்திற்கு வழங்கப்பட்ட பணத்தை மாற்றுவதற்கான அனுமதிப்பத்திரத்தை மத்திய வங்கி இடைநிறுத்தியுள்ளது.

பிரசன்னா மணி எக்ஸ்சேஞ்ச் (பிரைவேட்) லிமிடெட் அதிக மாற்று விகிதங்களை வழங்குவதாக பொது மக்களிடமிருந்து பெறப்பட்ட புகார்களைக் கருத்தில் கொண்டு, மத்திய வங்கியின் அன்னிய செலாவணி திணைக்களம் 30.03.2022 அன்று பிரசன்னா மணி எக்ஸ்சேஞ்ச் (பிரைவேட்) லிமிடெட்டில் விசாரணையை நடத்தியது.

விசாரணையின்படி, பிரசன்னா மணி எக்ஸ்சேஞ்ச் (பிரைவேட்) லிமிடெட் அதிக மாற்று விகிதங்களை வழங்கியது மற்றும் அதன் மூலம் உரிமம் பெற்ற வங்கிகள் வழங்கும் மாற்று விகிதங்களை விட அதிக விலையில் வெளிநாட்டு நாணயத்தை அதன் வாடிக்கையாளர்களிடமிருந்து வாங்க முயற்சித்தது. அந்நியச் செலாவணிச் சட்டம் எண். 12 2017 (FEA) இன் கீழ் அங்கீகரிக்கப்பட்ட பணம் மாற்றுபவர்களுக்கு வழங்கப்பட்ட வழிமுறைகளை மீறியது கண்டறியப்பட்டது.

அதன்படி, அந்நியச் செலாவணிச் சட்டத்தின் விதிகளின் கீழ், பிரசன்னா மணி எக்ஸ்சேஞ்ச் (பிரைவேட்) லிமிடெட் நிறுவனத்திற்கு வழங்கப்பட்ட அனுமதிப்பத்திரத்தை 31.03.2022 முதல் தற்காலிகமாக இடைநிறுத்துவதற்கு மத்திய வங்கி தீர்மானித்துள்ளது.

பிரசன்னா மணி எக்ஸ்சேஞ்ச் (பிரைவேட்) லிமிடெட் 31.03.2022 முதல் அங்கீகரிக்கப்பட்ட பணம் மாற்றும் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட அனுமதிக்கப்படாது என்பதை பொதுமக்களுக்கு மத்திய வங்கி தெரியப்படுத்தியுள்ளது.

இடைநிறுத்தப்பட்ட காலத்தில் பிரசன்னா மணி எக்ஸ்சேஞ்ச் (பிரைவேட்) லிமிடெட் உடனான எந்தவொரு பரிவர்த்தனையும் அந்நியச் செலாவணிச் சட்ட விதிமுறைக்கு முரணாகக் கருதப்படும் என்றும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

மத்திய வங்கி அங்கீகரிக்கப்பட்ட பணத்தை மாற்றும் விற்பனை நிலையங்களில் அதன் விசாரணைகளை தீவிரப்படுத்தியுள்ளது மற்றும் அந்நியச் செலாவணிச் சட்டத்தின் கீழ் வழங்கப்பட்ட வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்றாத அங்கீகரிக்கப்பட்ட பணத்தை மாற்றுபவர்களின் அனுமதிகளை இடைநிறுத்த / திரும்பப் பெறும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது..

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
1

Related posts

இன்றைய வானிலை

Pagetamil

குத்தகை ஒப்பந்தத்தை இரத்து செய்யுங்கள்: ஆளுனர்!

Pagetamil

காதல் சேஸிங்: பொலிஸ் நிலையத்தில் கரம் கோர்த்த ஜோடி; வில்லனான சம்மந்தி; யுவதியின் தாய் கடத்தப்பட்டு கொடூர சித்திரவதை: யாழில் சம்பவம்!

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!