29.6 C
Jaffna
July 13, 2024
உலகம் முக்கியச் செய்திகள்

பிரிட்டனின் அடுத்த பிரதமராகிறார் கெய்ர் ஸ்டார்மர்

பிரிட்டன் தேர்தலில் தொழிற்கட்சி பெரும் வெற்றி பெரும் நிலையில் உள்ளதையடுத்து, கெய்ர் ஸ்டார்மர் அடுத்த பிரதமரக பதவியேற்பது உறுதியாகியுள்ளது.  அவரது மத்திய இடது தொழிற்கட்சி பாராளுமன்றத் தேர்தலில் பெரும் பெரும்பான்மையை வெல்வார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, ரிஷி சுனக்கின் கட்சியை தோற்கடிப்பதன் மூலம் 14 ஆண்டுகால அடிக்கடி கொந்தளிப்பான கன்சர்வேடிவ் அரசாங்கத்தை முடிவுக்குக் கொண்டுவருகிறது.

வியாழன் வாக்கெடுப்பில் இன்னும் பல முடிவுகள் அறிவிக்கப்பட உள்ள நிலையில், மத்திய-இடது தொழிற்கட்சி ஏற்கனவே நாடாளுமன்றத்தில் உள்ள 650 இடங்களில் 326க்கும் அதிகமான இடங்களில் வெற்றி பெற்றுள்ளது. தெர்தலுக்கு பிந்ததைய கருத்துக்கணிப்பொன்று, அது சுமார் 410 இடங்களைக் கைப்பற்றும் என்று கூறுகிறது.

கன்சர்வேடிவ் கட்சி இதுவரை 70 இடங்களில் மட்டுமே வெற்றி பெற்றுள்ளது. கட்சியின் நீண்ட வரலாற்றில் மிக மோசமான தேர்தல் முடிவாக இது இருக்கலாமென கணிக்கப்பட்டது, வாழ்க்கைச் செலவு நெருக்கடி, தோல்வியுற்ற பொது சேவைகள் மற்றும் தொடர்ச்சியான ஊழல்களுக்காக வாக்காளர்கள் அந்த கட்சியில் நம்பிக்கையிழந்துள்ளனர்.

“மாற்றம் இங்கே தொடங்குகிறது … நீங்கள் வாக்களித்துள்ளீர்கள். நாங்கள் வழங்க வேண்டிய நேரம் இது. ” என லண்டனில் தனது தொகுதியில் வென்ற பிறகு ஸ்டார்மர் கூறினார்.

சுனக் தோல்வியை ஒப்புக்கொண்டார்.  ஸ்டார்மரை தொலைபேசியில் அழைத்து வாழ்த்து தெரிவித்ததாக கூறினார்.

“இன்று அதிகாரம் அமைதியான முறையிலும், அனைத்து தரப்பிலும் நல்லெண்ணத்துடன் கைமாறும்,” என்று அவர் கூறினார். “கற்றுக்கொள்ள மற்றும் சிந்திக்க நிறைய இருக்கிறது, மேலும் பல நல்ல கடின உழைப்பாளி கன்சர்வேடிவ் வேட்பாளர்களின் இழப்புக்கு நான் பொறுப்பேற்கிறேன் … மன்னிக்கவும்.”

ஸ்டார்மர் உறுதியான வெற்றி இருந்தபோதிலும்,  நாடு தொடர்ச்சியான அச்சுறுத்தும் சவால்களை எதிர்கொள்ளும் நேரத்தில் அவர் ஆட்சிக்கு வருகிறார்.

இரண்டாம் உலகப் போருக்குப் பிறகு பிரிட்டனின் வரிச்சுமை மிக அதிகமாக உள்ளது, நிகரக் கடன் கிட்டத்தட்ட வருடாந்திர பொருளாதார உற்பத்திக்கு சமமாக உள்ளது, வாழ்க்கைத் தரம் வீழ்ச்சியடைந்துள்ளது, மற்றும் பொது சேவைகள் தள்ளாடுகின்றன குறிப்பாக வேலைநிறுத்தங்களால் தேசிய சுகாதார சேவை பாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

“உழைக்கும் மக்களுக்கான” வரிகளை உயர்த்த மாட்டோம் என்று அவர் உறுதியளித்த அதே வேளையில், பசுமைச் செலவு உறுதிமொழிகள் போன்ற சில லட்சியத் திட்டங்களை அவர் ஏற்கனவே குறைக்க வேண்டியிருந்தது.

ருவாண்டாவிற்கு புகலிடக் கோரிக்கையாளர்களை அனுப்பும் கன்சர்வேடிவ் கட்சியின் சர்ச்சைக்குரிய கொள்கையை கைவிடுவதாக ஸ்டார்மர் உறுதியளித்துள்ளார், ஆனால் பல்லாயிரக்கணக்கான மக்களை சிறிய படகுகளில் வருவதைத் தடுப்பதற்கான ஒரு தீர்வைக் கண்டுபிடிக்க அவர் அழுத்தம் கொடுப்பார்.

நவம்பர் ஜனாதிபதித் தேர்தலில் வெற்றி பெற்றால் அவர் அமெரிக்காவில் டொனால்ட் டிரம்புடன் இணைந்து பணியாற்ற வேண்டியிருக்கலாம், ஆனால் உக்ரைனுக்கு லண்டனின் தெளிவான ஆதரவைத் தொடர அவர் உறுதியளித்துள்ளார்.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

ஜனாதிபதி தேர்தல்: அடிப்படை உரிமை மனுவினை 15 ஆம் திகதி பரிசீலிக்க உயர்நீதிமன்றம் தீர்மானித்துள்ளது.

Pagetamil

விமானம் ஒன்று மாஸ்கோ அருகே விழுந்து நொறுங்கியதில்,  3 பேர் பலியாகினர்.

Pagetamil

ஒரு நாளைக்கு ஒரு முறையாவது கட்டாயம் சிரிக்க வேண்டும்-ஜப்பானின் புதிய சட்டம்

Pagetamil

உலக மக்கள் தொகை இந்த ஆண்டின் இறுதியில் 820 கோடியாக உயரும் என ஐ.நா சபை தெரிவித்துள்ளது.

Pagetamil

பாடசாலை கட்டிடம் இடிந்து விழுந்ததில் 22 குழந்தைகள் உயிரிழப்பு – 130க்கும் மேற்பட்டோர் காயம்

Pagetamil

Leave a Comment