உலகம் முக்கியச் செய்திகள்

‘வீடுகளில் நாய்க்குட்டி, பூனைக்குட்டிகள் நிறைந்துள்ளன… குழந்தைகள் இல்லை’: குழந்தை பெற்றுக்கொள்ளுமாறு இத்தாலிய இளையவர்களிடம் போப் மன்றாட்டம்!

போப் பிரான்சிஸ் வெள்ளிக்கிழமை (மே 10) இத்தாலியர்களை குழந்தைகளைப் பெற வலியுறுத்தினார். வீழ்ச்சியடைந்த பிறப்பு விகிதங்கள் மற்றும் வயதான மக்கள்தொகை ஆகியவற்றின் பிரச்சினைகளைச் சமாளிக்க குடும்பங்களுக்கு உதவ நீண்ட கால கொள்கைகளுக்கு அழைப்பு விடுக்க அவர் தனது பிரச்சாரத்தை வலியுறுத்தினார். நாட்டின் மக்கள்தொகை நெருக்கடி எதிர்காலத்தை அச்சுறுத்துவதாகவும் அவர் எச்சரித்தார்.

குடும்ப சார்பு குழுக்களின் வருடாந்திர கூட்டத்தில் போப் பேசுகையில், “பிறப்புகளின் எண்ணிக்கை ஒரு மக்களின் நம்பிக்கையின் முதல் குறிகாட்டியாகும். குழந்தைகள் மற்றும் இளைஞர்கள் இல்லாமல், ஒரு நாடு எதிர்காலத்திற்கான விருப்பத்தை இழக்கிறது.”

“பயனுள்ள கொள்கைகள் அவசரமாகத் தேவை, தைரியமான, உறுதியான மற்றும் நீண்ட காலத் தேர்வுகள்… இளம் தலைமுறையினர் தங்கள் நியாயமான கனவுகளை நனவாக்கும் நிலையில் வைக்க அனைத்து அரசாங்கங்களிடமிருந்தும் அதிக அர்ப்பணிப்பு தேவை” என்று போப் கூறினார்.

போப்பின் வேண்டுகோள் இத்தாலிக்கு மட்டுமல்ல, முழு ஐரோப்பாவிலுள்ள பல நாடுகளிற்கும் பொருத்தம். மக்கள்தொகை குளிர்காலம் என்று போப் நிலவரத்தை விளித்தார்.

ஏற்கனவே உலகின் மிகக் குறைந்த பிறப்பு வீதமுள்ள நாடுகளில் ஒன்றான இத்தாலியில் பிறப்பு விகிதம் சுமார் 15 ஆண்டுகளாக தொடர்ந்து குறைந்து வருவதாக சமீபத்திய பதிவுகள் காட்டுகின்றன. கடந்த ஆண்டு, 3,79,000 குழந்தைகள் பிறந்து நிலைமை சற்று முன்னேற்றமடைந்தது. ஐரோப்பாவில், கடந்த தசாப்தத்தில் ஒரு பெண்ணுக்கு சுமார் 1.5 பிறப்புகளில் கருவுறுதல் விகிதம் உள்ளது.

“ஒரு மக்கள்தொகையியல் அறிஞர் என்னிடம் கூறிய ஒரு உண்மை உள்ளது. தற்போது அதிக வருமானம் தரும் முதலீடுகள் ஆயுத தொழிற்சாலைகள் மற்றும் கருத்தடை சாதனங்கள். ஒன்று உயிரை அழிக்கிறது, மற்றொன்று வாழ்க்கையைத் தடுக்கிறது.. நமக்கு என்ன எதிர்காலம்? அது என்ன? அசிங்கமானது.” என்றார் போப்.

“வீடுகள் பொருள்களால் நிரப்பப்பட்டு குழந்தைகளைக் காலியாக்கி, மிகவும் சோகமான இடங்களாகின்றன. குட்டி நாய்கள், பூனைகளுக்குப் பஞ்சமில்லை. இவைகளுக்குக் குறைவில்லை. குழந்தைகளின் பற்றாக்குறை உள்ளது” என்று போப் கூறினார்.

போப்பின் கூற்றுப்படி, தாய்மார்கள் வேலை மற்றும் குழந்தை பராமரிப்பு ஆகியவற்றிற்கு இடையே தேர்வு செய்ய வேண்டியதில்லை என்று அரசாங்கம் கொள்கைகளை உருவாக்க வேண்டும். பொலிசிகள் இளம் தம்பதிகளுக்கு நிலையான வேலையையும், வீடு வாங்குவதற்கான வாய்ப்பையும் அளிக்க வேண்டும்.

“உங்களில் பலருக்கு, எதிர்காலம் அமைதியற்றதாகத் தோன்றலாம் என்பதையும், பிறப்பு விகிதம், போர்கள், தொற்றுநோய்கள் மற்றும் பருவநிலை மாற்றம் ஆகியவற்றிற்கு மத்தியில் நம்பிக்கையை உயிர்ப்புடன் வைத்திருப்பது எளிதல்ல என்பதையும் நான் அறிவேன். ஆனால், கைவிடாதீர்கள், நம்பிக்கையுடன் இருங்கள்” என்று இளையவர்களை நோக்கி திருத்தந்தை கூறினார்.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

மிருசுவிலில் 8 தமிழர்கள் வெட்டிக்கொல்லப்பட்ட வழக்கு: கொலையாளி சிப்பாயை மன்னித்த கோட்டாவுக்கு உயர்நீதிமன்றம் அழைப்பாணை!

Pagetamil

தைவான் பாராளுமன்றத்துக்குள் களேபரம்!

Pagetamil

‘1000 இற்கும் அதிக ஹமாஸ் போராளிகள் எங்கள் நாட்டில் சிகிச்சை பெறுகிறார்கள்’: துருக்கி ஜனாதிபதி

Pagetamil

புலிகள் மீதான தடையை மேலும் 5 ஆண்டுகளுக்கு நீடித்தது இந்தியா!

Pagetamil

லைசன்ஸ் கேட்ட பொலிஸ்காரருக்கு சட்டையை இறக்கி காண்பித்த இளம்பெண்!

Pagetamil

Leave a Comment