26.3 C
Jaffna
February 26, 2024
உலகம் முக்கியச் செய்திகள்

28,000ஐ எட்டும் பாலஸ்தீனியர்களின் மரணம்: உலகின் மிகப்பெரிய அகதிகள் முகாமை தாக்க தயாராகும் இஸ்ரேல் படைகள்!

பூமியின் மிகப்பெரிய அகதிகள் முகாம் என வர்ணிக்கப்படும் தெற்கு காசாவின் ரஃபா பகுதிக்குள் தரைவழி இராணுவ நடவடிக்கைக்கு இஸ்ரேல் தயாராகி வரும் சூழலில், அதற்கு எதிரான கருத்துக்களை தொண்டு நிறுவன பிரமுகர்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

எந்தவொரு இஸ்ரேலிய இராணுவ முன்னேற்றமும் அங்கு சிக்கியுள்ள ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான பாலஸ்தீனியர்களின் பேரழிவாக மாறக்கூடும் என எச்சரிக்கப்பட்டுள்ளது.

காசாவின் முக்கிய தெற்கு நகரமான கான் யூனிஸிலிருந்து ரஃபாவிற்கு முன்னேறுவதாக இஸ்ரேல் அச்சுறுத்தியுள்ளது.கு காசாவின் ஆளும் ஹமாஸ் இயக்கத்தின் மீது இஸ்ரேல் தாக்குதலைத் தொடங்கியதை தொடர்ந்து, ரஃபா பகுதியில் மக்கள் குவிந்துள்ளதால், அங்கு மக்கள் தொகை ஐந்து மடங்கு அதிகரித்துள்ளது.

எகிப்திய மற்றும் இஸ்ரேலிய எல்லை வேலிகள் மற்றும் மத்தியதரைக் கடல் மற்றும் இஸ்ரேலியப் படைகளால் சூழப்பட்ட நிலப்பரப்பில் சுமார் 1.5 மில்லியன் மக்கள் இப்போது அசுத்தமான, நெரிசலான தங்குமிடங்களில் அல்லது தெருவில் சிக்கிக் கொண்டுள்ளனர்.

மருத்துவர்களும், உதவிப் பணியாளர்களும் அடிப்படை உதவிகளைக் கூட வழங்க முடியாமல், நோய் பரவுவதைத் தடுக்க முடியாமல் திணறி வருகின்றனர்.

“பிரமாண்டமான அகதிகள் முகாமில் எந்தப் போரையும் அனுமதிக்க முடியாது” என்று நோர்வே அகதிகள் கவுன்சிலின் பொதுச்செயலாளர் ஜான் எகெலாண்ட் கூறினார், இஸ்ரேலிய நடவடிக்கைகள் அங்கு விரிவடைந்தால் “இரத்தக்களரி” ஏற்படும் என்று எச்சரித்தார்.

“ரஃபா இப்போது பூமியின் மிகப்பெரிய அகதிகள் முகாமாக மாறியுள்ளது. ஒரு மில்லியன் மக்கள் இங்கு பாதுகாப்பாக இருக்க வேண்டியதால் தப்பி ஓடிவிட்டனர். அவர்கள் ஏற்கனவே உள்ள மக்கள்தொகையில் சேர்ந்துள்ளனர், ”என்று ஈக்லேண்ட் பிபிசிக்கு அளித்த பேட்டியில் கூறினார்.

“இது மிகவும் நெரிசலானது, இது பூமியின் மிகப்பெரிய அகதிகள் முகாம், அகதிகள் முகாமில் நீங்கள் போரை நடத்த முடியாது.”

ஐ.நா மனிதாபிமான உதவித் தலைவர் மார்ட்டின் க்ரிஃபித்ஸ், இப்போது ரஃபாவில் உள்ள “1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள்” எங்கு “போக வேண்டும்” என்று கேட்டார், இஸ்ரேலிய இராணுவம் தரைவழிப் படையெடுப்பிற்குத் தயாராகிறது மற்றும் காஸாவில் ஒரு புதிய இரத்தக் குளியல் இருக்கும் என்று பலர் நம்புகிறார்கள்.

“அவர்களின் வீடுகள் அழிக்கப்பட்டுள்ளன, அவர்களின் தெருக்கள் வெட்டப்பட்டுள்ளன, அவர்களின் சுற்றுப்புறங்கள் ஷெல் வீசப்பட்டுள்ளன” என்று கிரிஃபித் சமூக ஊடகங்களில் கூறினார்.

“அவர்கள் பல மாதங்களாக வெடிகுண்டுகள், நோய் மற்றும் பசியைத் தாங்கிக்கொண்டு நகர்ந்திருக்கிறார்கள்,” என்று அவர் கூறினார்.

“அவர்கள் எப்படி பாதுகாப்பாக இருக்க வேண்டும்?”

“காசாவில் செல்ல எங்கும் இல்லை.”

குடிமக்களுக்கு தீங்கு விளைவிப்பதைத் தவிர்ப்பதற்கு நடவடிக்கை எடுப்பதாக இஸ்ரேல் கூறுகிறது. அகதி முகாமுக்குள் ஹமாஸ் போராளிகள் மறைந்திருப்பதாக குற்றம் சாட்டுகிறது. ஆனால் அதை ஹமாஸ் மறுக்கிறது.

காசா மீதான இஸ்ரேலிய தாக்குதல்களில் ஒக்டோபர் 7 முதல் மொத்தம் 27,947 பாலஸ்தீனியர்கள் கொல்லப்பட்டுள்ளனர். 67,459 பேர் காயமடைந்துள்ளனர் என்று காசா சுகாதார அமைச்சகம் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 107 பாலஸ்தீனியர்கள் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 142 பேர் காயமடைந்தனர் என்று அமைச்சகம் மேலும் கூறியது.

கடந்த வாரம் காசாவில் இருந்து வெளியேறிய ஒரு மருத்துவர் ரஃபாவை “மூடிய சிறைச்சாலை” என்று விவரித்தார், இதனால் தெருக்களில் மலம் ஓடுகிறது, இதனால் மருத்துவர்களின் வாகனங்கள் கடந்து செல்ல இடம் இல்லை.

“கான் யூனிஸில் பயன்படுத்தப்பட்ட அதே குண்டுகள் ரஃபாவில் பயன்படுத்தப்பட்டால், அது மிகவும் அடர்த்தியான மக்கள் தொகையைக் கொண்டிருப்பதால், மரணங்கள் குறைந்தபட்சம் இரட்டிப்பு அல்லது மூன்று மடங்காக இருக்கும்” என்று டொக்டர் சந்தோஷ் குமார் கூறினார்.

சிலர் புல் உண்பதாக ஆக்ஷன் எய்ட் என்ற மேம்பாட்டு தொண்டு நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. “காசாவில் உள்ள ஒவ்வொரு நபரும் இப்போது பசியுடன் உள்ளனர், மேலும் மக்கள் தங்கள் அனைத்து தேவைகளையும் பூர்த்தி செய்ய ஒரு நாளைக்கு 1.5 முதல் 2 லிட்டர் பாதுகாப்பற்ற தண்ணீரைக் கொண்டுள்ளனர்” என்று அதன் அறிக்கை கூறுகிறது.

இஸ்ரேலிய துருப்புக்கள் வடக்கில் நிலைநிறுத்தப்பட்டுள்ளதால், மக்களை பாதுகாப்பான பகுதிகளுக்கு நகர்த்த முடியாது என்றும், அந்த பகுதிக்குள் அனுமதிக்கப்படும் உதவிகள் சுற்றிச் செல்வதற்கு போதுமானதாக இல்லை என்றும் மனிதாபிமான அமைப்புகள் கூறுகின்றன.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

உலகின் மிகப்பெரிய பாம்பு கண்டுபிடிக்கப்பட்டது!

Pagetamil

சமரசம் பேச முயலும் சுமந்திரன் தரப்பு; வழக்கை சந்திக்க தயாராகிறது சிறிதரன் தரப்பு: சுமந்திரன் அல்லாத சட்டத்தரணிகள் குழு நியமனம்!

Pagetamil

நிலவில் வெற்றிகரமான தரையிறங்கிய தனியார் நிறுவன விண்கலம்

Pagetamil

கொக்குத்தொடுவாய் மனிதப்புதைகுழி எச்சங்கள் 1994- 1996 காலத்துக்குரியவை: தமிழ்பக்கத்தின் தகவல் நீதிமன்றத்தில் உறுதியானது!

Pagetamil

இஸ்ரேலின் இனஅழிப்புக்கு அமெரிக்கா பச்சை விளக்கா?: போர்நிறுத்த தீர்மானத்தை வீட்டோ செய்தது!

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!