25.3 C
Jaffna
February 21, 2024
இலங்கை

சிவாஜிலிங்கத்துக்கு எதிரான பயங்கரவாத தடைச்சட்ட வழக்கு… கொழும்பு மேல் நீதிமன்றம் வழங்கிய உத்தரவு!

தடை செய்யப்பட்ட தமிழீழ விடுதலைப் புலிகள் அமைப்பின் உறுப்பினரான தியாகி திலீபன் நினைவேந்தலை அரசியலமைப்பை மீறி ஏற்பாடு செய்ததாக தமிழ்த் தேசியக் கூட்டமைப்பின் முன்னாள் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் மகாலிங்கம் கனகலிங்கம் சிவாஜிலிங்கத்திற்கு எதிராக தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ள வழக்கு விசாரணையில்,
குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டை தொடர கொழும்பு மேல் நீதிமன்றத்திற்கு அதிகாரம் இல்லை என நேற்று ஆரம்ப ஆட்சேபனையை எழுப்பப்பட்டுள்ளது.

இந்த வழக்கு கொழும்பு மேல் நீதிமன்ற நீதிபதி ஆதித்ய படபெந்திகே முன்னிலையில் விசாரணைக்கு எடுத்துக் கொள்ளப்பட்ட போது, சிவாஜிலிங்கம் தரப்பில் ஆஜரான சிரேஷ்ட சட்டத்தரணி கே.எஸ்.ரத்னவேல் ஆரம்பக்கட்ட ஆட்சேபனையை முன்வைத்தார்.
29/08/2011 அன்று வெளியிடப்பட்ட அசாதாரண வர்த்தமானி அறிவித்தலுக்கும் பிரதான சட்டத்திற்கும் இடையில் முரண்பாடுகள் இருப்பதால், மேல் மாகாணத்தில் உள்ள உயர் நீதிமன்றத்தில் வழக்குத் தாக்கல் செய்ய முடியாது, மேலும் இந்த வழக்கு சம்பந்தப்பட்ட அதிகார வரம்பில் உள்ள உயர்நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட வேண்டும், எனவே இந்த நீதிமன்றத்திற்கு தனது வாடிக்கையாளருக்கு எதிராக இந்த குற்றச்சாட்டுகளை பராமரிக்க எந்த அதிகாரமும் இல்லையென சுட்டிக்காட்டினார்.

உண்மையைப் பரிசீலித்த பின்னர், கொழும்பு மேல் நீதிமன்றத்தினால் இந்த விடயம் தொடர்பான தனது உத்தரவை வழங்குவதற்காக பெப்ரவரி 29 ஆம் திகதி வழக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

முந்தைய சந்தர்ப்பத்தில், எம்.கே.சிவாஜிலிங்கத்திடம் கொழும்பு மேல் நீதிமன்றம் குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்துள்ளது. மேற்படி குற்றப்பத்திரிகை சமர்ப்பிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, கொழும்பு மேல் நீதிமன்றத்தினால் அவர் ரூ. 1 மில்லியன் பெறுமதியான இருவரின் பிணையில் விடுவிக்கப்பட்டார்.  .

தமிழீழ விடுதலைபட புலிகளின் உறுப்பினர் இராசையா பார்த்தியனின் 33 ஆவது நினைவு தினத்தை ஏற்பாடு செய்ததன் மூலம் பயங்கரவாதத் தடைச் சட்டத்தின் (PTA) கீழ் தண்டனைக்குரிய குற்றம் இழைக்கப்பட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு எதிராக 2022 பெப்ரவரி 24 அன்று சட்டமா அதிபரால் வழக்குத் தாக்கல் செய்யப்பட்டது. செப்டம்பர் 15, 2020 அன்று யாழ்ப்பாணம் கோண்டாவில் பகுதியில் இலங்கை அரசியலமைப்பின் 44 (2) சரத்தின் படி, அரசியலமைப்பை மீறிய குற்றச்சாட்டின் கீழ், பயங்கரவாதத் தடைச் சட்டத்தின் கீழ் தண்டனைக்குரிய குற்றத்தைச் செய்தமையின் கீழ் இந்த வழக்குத் தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ளது. .

இதற்கு முன்னரும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு கொழும்பு மேல் நீதிமன்றம் அழைப்பாணை அனுப்பியிருந்த நிலையில், குறித்த அழைப்பாணையின் பிரகாரம் அவர் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகாததால், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு பிடியாணை பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது.

பிடியாணைக்கு பதிலளித்த குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சட்டத்தரணிகள் குழுவின் ஊடாக நீதிமன்றில் ஆஜரானார்.

நீதிமன்றத்தில் முன்வைக்கப்பட்ட உண்மைகளை கருத்திற்கொண்டு, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சிகிச்சைக்காக இந்தியாவில் இருந்தார், பிடியாணை பிறப்பிக்கப்பட்ட நேரத்தில், பிடியாணையை வாபஸ் பெறுமாறு கொழும்பு மேல் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

வழக்கின் சாட்சியங்களாக, பதாகைகள், மெழுகுவர்த்திகள், வாழைத்தண்டுகள், யாழ் நீதிமன்றத்தின் வழக்கு அறிக்கை உள்ளடக்கப்பட்டுள்ளதுடன், கோப்பாய் பொலிஸ் உத்தியோகத்தர்கள் இருவரின் பெயர்களும் சாட்சிகளாக உள்ளடக்கப்பட்டுள்ளன.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

யாழ். பல்கலைக் கழக முகாமைத்துவ பீடத்தில் தொழில் வாய்ப்புச் சந்தை

Pagetamil

கரைச்சி பிரதேசசபைக்கு புதிய செயலாளர்

Pagetamil

தமிழ் அரசு கட்சிக்கு எதிரான வழக்குகளில் எம்.ஏ.சுமந்திரன் முன்னிலையாக முடியாது; தொட்டிலையும் ஆட்டி பிள்ளையையும் கிள்ளும் விளையாட்டு: ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி கே.வி.தவராசா!

Pagetamil

இராமநாதன் அரங்காற்றுகை மாணவர்கள் போராட்டம்

Pagetamil

யாழில் இந்திய துணைத்தூதரகத்தை முற்றுகையிட முயன்ற கடற்றொழிலாளர்கள்!

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!