26.2 C
Jaffna
February 23, 2024
குற்றம்

UPDATE: மீனவர்களை கொன்று படகை கடத்திக் கொண்டு அஸ்திரேலியா தப்பித்த கும்பல்… கூண்டோடு திருப்பியனுப்பப்பட்டு மரணதண்டனை!

அவுஸ்திரேலியா செல்வதற்காக நடுக்கடலில் படகு கடத்தப்பட்டு, மூன்று மீனவர்களை வெட்டிக் கொன்று கடலில் வீசியதுடன், மேலும் இருவருக்கு படுகாயத்தை ஏற்படுத்திய குற்றச்சாட்டில் ஒரே குடும்பத்தைச் சேர்ந்த தந்தை மற்றும் மகன் உட்பட 7 பேருக்கு கொழும்பு மேல் நீதிமன்றம் நேற்று (24) மரண தண்டனை விதித்தது. 2001ஆம் ஆண்டு 9ஆம் இலக்க கடற்கொள்ளையர் சட்டத்தின் கீழ் தண்டனை விதிக்கப்பட்ட முதல் வழக்கு இது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

‘சூட்டி’ என அழைக்கப்படும் அனுஷா உத்பால அமரவீர, பசிக்கு ஹென்னாடிகே நுவான் லக்மால், தெல்கே தினுஷ்க பிரியஷாந்த, ‘பொடி’ என அழைக்கப்படும் வணிகபதுகே சம்பத் துஷார, பசிக்கு ஹென்னாடிகே தயானந்த, வணிகபதுகே சிசிர குமார, ‘சஞ்சீவ’ எனப்படும் நிஹால் நிஷாந்த, ‘சண்டி’ என்கிற அஜித் குமார, கதலுவாஹேவகே ரஞ்சித் நிஷாந்த, வணிகபாதுகே டெல்சி கல்யாணி, எதிரிவீர காத்தாடி ஆராச்சிகே நிஹால் ஆகிய 11 பேருக்கு எதிராக 2012 அக்டோபர் 15 அன்று இலங்கைக் கடற்பரப்பில் ‘தேஜன்’ மீன்பிடி படகை வலுக்கட்டாயமாக கடத்தி, அதில் பயணித்த மூன்று மீனவர்களைக் கொன்று, பலருக்கு மரணக் காயங்களை ஏற்படுத்தி கடலில் தூக்கி எறிந்த குற்றச்சாட்டின் கீழ்,
தண்டனைச் சட்டம் மற்றும் கடற்கொள்ளையர் சட்டத்தின் கீழ் வழக்கு தொடரப்பட்டது.

இதற்கு முன்னர், நான்காவது குற்றவாளியான வணிகபதுகே சம்பத் துஷார என்ற ‘பொடி’க்கு எதிராக, வழக்கு தீர்ப்புக்காக நிர்ணயிக்கப்பட்டிருந்த நிலையில், நீதிமன்றத்தை பல நாட்களாகத் தவிர்த்த காரணத்தினால், அவருக்கு எதிராக பிடியாணை பிறப்பிக்கப்பட்டது. சந்தேகநபர் தங்காலை பொலிஸாரால் கைது செய்யப்பட்டு அங்குனகொலபெலஸ்ஸ சிறைச்சாலை அதிகாரிகளால் நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்தப்பட்டார்.

2012ஆம் ஆண்டு தங்காலை குடவெல்ல மீன்பிடித் துறைமுகத்தில் இருந்து மீன்பிடிக்காக பயணித்த ‘தேஜான்’ என்ற பல நாள் மீன்பிடிக் கப்பலை, அவுஸ்திரேலியா செல்வதற்காக இரண்டு குடும்பங்களின் உறவினர்கள் உட்பட 11 பேர் கடத்த முயன்றனர்.

இரவோடு இரவாக மற்றொரு சிறிய படகில் ‘தேஜான்’ என்ற பலநாள் மீன்பிடிப் படகுக்கு சென்ற அவர்கள், படகில் ஏறி, ஆயுதங்களைக் காட்டி அங்கிருந்த மீனவர்களை பயமுறுத்திய அந்தப் படகைக் கைப்பற்றினர்.

இவர்களது சதிக்கு மீன்பிடி கப்பலின் பணியாளர் ஒருவரும் துணை நின்றது விசாரணையில் தெரியவந்தது.

கப்பலை கடற்கொள்ளையர்கள் சிறைபிடித்தபோது பயந்துபோன மீனவர்கள் உதவி கேட்டு அலறினர். அதைக் கேட்டு மற்ற மீன்பிடி படகுகள் அங்கு வரக்கூடும் என்ற சந்தேகத்தில், கொள்ளையர்கள் மீனவர்களை வெட்டி கடலில் போட்டுள்ளனர்.
இதன்போது, ​​கொள்ளையர்களுக்கு பயந்து ஒருவர் கடலில் குதித்துள்ளார்.

11 நாள் பயணத்திற்குப் பிறகு, கடற்கொள்ளையர்கள் அவுஸ்திரேலியாவின் கடற்கரைக்கு அருகில் இருந்தனர், அங்கு அவர்கள் அவுஸ்திரேலிய கடலோர காவல்படையினரால் கைது செய்யப்பட்டு காக்ஸ் தீவில் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர். பிரதிவாதிகள் தங்கள் குழந்தைகளையும் இந்த பயணத்தில் அழைத்துச் சென்றுள்ளனர்.

கடலில் வீசப்பட்ட மீனவர் ஒருவர், மிதவையில் தொங்கிக் கொண்டிருந்த போது வெளிநாட்டுக் கப்பலால் காப்பாற்றப்பட்டதாகவும், தனது தகவலின் பிரகாரம் படுகாயமடைந்த நிலையில் கடலில் மிதந்து கொண்டிருந்த மற்றைய மீனவரும் மீட்கப்பட்டதாகவும் அவர் நீதிமன்றத்தில் சாட்சியமளித்தார்.

அவுஸ்திரேலியாவிற்குள் நுழைந்த சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகள் பின்னர் இலங்கைக்கு திருப்பி அனுப்பப்பட்டனர். அவர்கள் தங்காலை நீதவான் நீதிமன்றத்தில் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டனர். நீதி கோரி இறந்தவரின் உறவினர்கள் நீதிமன்ற வளாகம் அருகே போராட்டம் நடத்தியது பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது. பின்னர் இந்த வழக்கு கொழும்பு மேல் நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றப்பட்டது.

ஏப்ரல் 19, 2016 அன்று, கொழும்பு மேல் நீதிமன்றத்தில் 14 குற்றச்சாட்டுகளின் கீழ் பிரதிவாதிகளுக்கு எதிராக வழக்குத் தாக்கல் செய்யப்பட்டது. திருட்டுச் சட்டம் தவிர, குற்றவியல் சட்டத்தின் 113 (அ), 102, 140, 146 மற்றும் 296 ஆகியவற்றின் கீழ் குற்றச்சாட்டுகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. தீர்ப்பு வழங்குவதற்கான திகதி அறிவிக்கப்பட்ட போது பல தடவைகள் நீதிமன்றத்தை தவிர்த்த பின்னர் பிடியாணை பிறப்பிக்கப்பட்ட நான்காவது பிரதிவாதியான பொடி நமட்ட கஹமோதர என அழைக்கப்படும் வணிகபதுகே சம்பத் துஷார நேற்று முன்தினம் (23) காலை ஒரு வெறிச்சோடிய வீட்டில், தங்காலை தலைமையக பொலிஸாரால் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார். அவர் அங்குனகொலபலஸ்ஸ சிறைச்சாலையில் தடுத்து வைக்கப்பட்டிருந்து, நேற்று கொழும்பு மேல் நீதிமன்றத்தில் முற்படுத்தப்பட்டார்.

இந்த வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட 11 பேரில் 3 பேர் தீர்ப்பின் போது இறந்துவிட்டனர். அவுஸ்திரேலியா பயணத்தில் கலந்துகொண்ட வழக்கில் ஒரே பிரதிவாதியாக இருந்த வனிகபாடு தெல்சி கல்யாணி விடுதலை செய்யப்பட்டார். அவர் இறந்த 6வது குற்றவாளியின் மூத்த சகோதரி ஆவார். அவுஸ்திரேலியா பயணத்தில் அவரது 3, 5 மற்றும் 10 வயதுடைய குழந்தைகளும் உள்ளடங்கியிருந்தமை நீதிமன்றில் தெரியவந்துள்ளது.

முதல் குற்றவாளியான அனுஷ உத்பல, ஆறாவது குற்றவாளியான சிசிர குமார மற்றும் எட்டாவது குற்றவாளியான அஜித் குமார ஆகியோர் கொரோனா வைரஸ் தாக்கம் மற்றும் தாக்குதலால் இறந்தனர்.

10வது பிரதிவாதி வனிகபாடு தெல்சி கல்யாணி மேற்படி குற்றங்களில் ஈடுபட்டதற்கான ஆதாரம் இல்லை என்றும், பிரதிவாதிகளில் ஒருவரான தனது கணவரின் வற்புறுத்தலின் பேரில் அவர் தனது மூன்று குழந்தைகளுடன் படகில் சென்றதாகவும் நீதிபதி ஆதித்ய படாபண்டிகே தனது தீர்ப்பில் சுட்டிக்காட்டினார். அவர் விடுதலை செய்யப்பட்டார். அவர் இறந்த 6வது குற்றவாளியின் மூத்த சகோதரி ஆவார். அவுஸ்திரேலியா பயணத்தில் அவரது 3, 5 மற்றும் 10 வயதுடைய குழந்தைகளும் உள்ளடங்கியிருந்தமை நீதிமன்றில் தெரியவந்துள்ளது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் 19 மற்றும் 23 வயதுடைய இரண்டு மீனவர்களும், கப்பலில் சமையல்காரராக பணிபுரிந்த 52 வயதுடைய ஒருவருமாக- துலாஜ் சதுரங்க, தந்திரிகே சமன் மற்றும் இந்திரஜித் குமார ஆகியோரை கொலை செய்துள்ளார். கப்பலின் சமையல்காரர் கடற்கொள்ளையர்களுக்கு மதுபானம் அருந்த ஏற்பாடு செய்து பிழைக்க முயன்றார், ஆனால் அவர்கள் முதலில் அவரையே கொன்றனர்.

படகில் இருந்தவர்கள் உயிரை காப்பாற்றிக் கொள்ள, கும்பிட்டு மன்றாடி கதறியழுத போதும் குத்தியும், வெட்டியும் கொன்றது விசாரணையில் தெரிய வந்தது. இந்த கொலைகள் நடந்த போது தாம் மீன்பிடி கலத்தில் இருக்கவில்லையென்றும், அருகிலிருந்த சிறிய படகில் காத்திருந்ததாகவும் குற்றம்சாட்டப்பட்ட பலர் தெரிவித்தனர்.

7 பேருக்கு மரணதண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

7 பிரதிவாதிகளுக்கு மேலும் 6 குற்றச்சாட்டுகளின் கீழ் குற்றவாளிகள் என தீர்ப்பளித்ததுடன், அவர்களுக்கு 20,08,500 ரூபா அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது. அதை செலுத்தாத பட்சத்தில் 2 ஆண்டு கடுங்காவல் சிறை தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

அதுமட்டுமின்றி, 1, 2, 6, 7, 13 மற்றும் 14 ஆகிய குற்றச்சாட்டுகளுக்காக, தலா 7 ஆண்டுகள் கடுங்காவல் சிறைத்தண்டனையும், ஏககாலத்தில் அனுபவிக்கவும் விதிக்கப்பட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் குற்றவாளி என்று கண்டறிந்த பிறகு நீங்கள் ஏதாவது சொல்ல வேண்டுமா என்று நீதிபதி வினவியபோது, ​​தயானந்த என்ற குற்றவாளி கருத்துகளை வெளியிட்டு அவருக்கு ஏதேனும் தண்டனை வழங்குமாறும், ஆனால் அவரது குற்றவாளி மகனை விடுவிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார்.

சிரேஷ்ட பிரதி சொலிசிட்டர் ஜெனரல் டிலான் ரத்நாயக்க வழக்கு விசாரணைக்கு தலைமை தாங்கினார். விசாரணையை காண இறந்தவர்களின் உறவினர்களும் வந்திருந்தனர். குற்றவாளிகளின் கைரேகைகள் எடுக்கப்பட்டு வெலிக்கடை சிறைச்சாலை அதிகாரிகளிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

காரைநகரில் மோட்டார் சைக்கிள் தீக்கிரை!

Pagetamil

‘வரும்… ஆனால் வராது…’: யாழில் வடிவேலு பாணியில் நூதனமாக மோட்டார் சைக்கிள் திருட்டு!

Pagetamil

துண்டுப்பிரசுரத்தால் எழுந்த மோதல் கை துண்டாடப்படும் நிலைமைக்கு வந்தது: கிளிநொச்சியில் பயங்கரம்; மிளகாய்த்தூள் தூவி வாள்வெட்டு!!

Pagetamil

மனைவியின் மூலம் தினமும் ரூ.15,000 சம்பாதித்த கணவன்: இருவரும் கைது!

Pagetamil

பொலிசாரின் சுற்றிவளைப்பிலிருந்து தப்பியோடிய பல்கலைக்கழக மாணவர்கள்… சிக்கிய யுவதிகள்!

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!