25.5 C
Jaffna
December 1, 2023
உலகம்

‘ஹமாஸூம், ரஷ்யாவும் ஒன்று; ஆனால் ரஷ்யாவுடன் நாம் போரிட மாட்டோம்’: பைடன்!

உக்ரைன் மீதான ரஷ்யாவின் படையெடுப்பையும், இஸ்ரேல் மீதான ஹமாஸின் திகைப்பூட்டும் தாக்குதலையும் ஒன்றாக ஒப்பீடு செய்துள்ளார் அமெரிக்க ஜனதிபதி ஜா பைடன்.

இன்று அமெரிக்க மக்களுக்கு ஆற்றிய உரையில் இதனை தெரிவித்தார்.

“ஹமாஸ் மற்றும் புடின் வெவ்வேறு இழைகளை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகின்றனர். ஆனால் அவர்கள் இதைப் பொதுவாகப் பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள்: அவர்கள் இருவரும் அண்டை நாடுகளின் ஜனநாயகம் முற்றிலும் அழிக்கப்பட வேண்டும் என்று விரும்புகிறார்கள்“ என்றார்.

“இஸ்ரேல் மற்றும் உக்ரைன் உள்ளிட்ட எங்கள் முக்கியமான பங்காளிகளுக்கு ஆதரவளிக்க அமெரிக்காவின் தேசிய பாதுகாப்பு தேவைகளுக்கு நிதியுதவி செய்ய” காங்கிரஸுக்கு நாளை அவசர பட்ஜெட் கோரிக்கையை சமர்ப்பிக்கப் போகிறேன்“ என்றார்.

“இது ஒரு புத்திசாலித்தனமான முதலீடு, இது தலைமுறைகளுக்கு அமெரிக்க பாதுகாப்புக்கு ஈவுத்தொகையை செலுத்தப் போகிறது,” என்று அவர் வலியுறுத்துகிறார்.

“அமெரிக்க துருப்புக்களை தீங்கு விளைவிக்காமல் இருக்க இது எங்களுக்கு உதவும்,” என்று பைடன் விளக்குகிறார், இரு நாடுகளுக்கும் பாதுகாப்பு உதவி, இரு போரிலும் போரிடுவதற்கு அமெரிக்க துருப்புக்களை அனுப்புவதற்கு பதிலாக இருக்கும்.

“அமெரிக்கத் துருப்புக்கள் ரஷ்யாவில் போரிடவோ அல்லது ரஷ்யாவிற்கு எதிராகப் போரிடவோ நாங்கள் விரும்பவில்லை,” என்று அவர் கூறினார். அதேவேளை, அமெரிக்க துருப்புக்கள் காசா போரில் ஈடுபடுவதற்கான சாத்தியத்தை நிராகரிக்கவில்லை.

முன்னதாக, ஹிஸ்புல்லா போரில் இணைந்தால் அமெரிக்கா தனது துருப்பை அனுப்புமென இஸ்ரேலுக்கு அமெரிக்க ஜனதிபதி உத்தரவாதமளித்ததாக செய்தி வெளியாகியிருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

இந்த உதவியானது “எங்கள் குழந்தைகள் மற்றும் பேரக்குழந்தைகளுக்கு பாதுகாப்பான, மிகவும் அமைதியான, வளமான உலகத்தை உருவாக்க உதவும்” என்று பைடன் தேசத்திற்கு ஆற்றிய உரையில் குறிப்பிட்டார்.

“அமெரிக்கக் கூட்டணிகள்தான் எங்களை அமெரிக்காவைப் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்கின்றன. அமெரிக்க மதிப்புகள் தான் நம்மை ஒரு கூட்டாளி நாடுகளுடன் இணைந்து பணியாற்ற விரும்புகிறது. நாங்கள் உக்ரைனில் இருந்து விலகிச் சென்றால் அல்லது இஸ்ரேலுக்கு ஆதரவளிப்பதிலிருந்து பின்வாங்கினால்  அதையெல்லாம் ஆபத்தில் ஆழ்த்துவது – அது மதிப்புக்குரியது அல்ல, ”என்று பிடென் கூறுகிறார்.

“இஸ்ரேலில், இன்றும் எப்பொழுதும் தங்கள் மக்களைப் பாதுகாக்க வேண்டியவை அவர்களிடம் இருப்பதை நாங்கள் உறுதி செய்யப் போகிறோம். நான் காங்கிரஸுக்கு அனுப்பும் பாதுகாப்புப் பொதி… இஸ்ரேலின் பாதுகாப்பிற்கான முன்னோடியில்லாத அர்ப்பணிப்பாகும், இது இஸ்ரேலின் தரமான இராணுவ விளிம்பைக் கூர்மைப்படுத்தும், நாங்கள் உறுதிசெய்துள்ளோம்.”

“இஸ்ரேலின் வான் பாதுகாப்பை பலப்படுத்தும் அயர்ன் டோம் தொடர்ந்து செயற்படுவதை நாங்கள் உறுதி செய்யப் போகிறோம். இஸ்ரேல் முன்னெப்போதையும் விட வலிமையானது என்பதை அப்பகுதியில் உள்ள மற்ற விரோத தரப்புகள் தெரிந்துகொள்வதை உறுதிசெய்து, இந்த மோதல் பரவுவதைத் தடுக்கப் போகிறோம், ”என்று அவர் கூறுகிறார்.

“அதே நேரத்தில், [பிரதமர்] நெதன்யாகுவும் நானும் நேற்று மீண்டும் விவாதித்தோம், இஸ்ரேல் போர்ச் சட்டங்களின்படி செயல்பட வேண்டிய முக்கியமான தேவை. அதாவது போரில் பொதுமக்களை தங்களால் இயன்றவரை பாதுகாப்பது” என்று பைடன் தெளிவுபடுத்துகிறார்.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

நித்தியானந்தாவின் கைலாசாவுடன் ஒப்பந்தம் செய்த பராகுவே விவசாய அமைச்சு அதிகாரி நீக்கம்!

Pagetamil

அமெரிக்க முன்னாள் தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகர் ஹென்ரி கிஸ்ஸிங்கர் மறைவு

Pagetamil

உக்ரைன் இராணுவ உளவுத்துறை தலைவரின் மனைவி நஞ்சூட்டப்பட்டதால் வைத்தியசாலையில் அனுமதி!

Pagetamil

அழகாயிருந்ததால் பயமாயிருந்தது: 15 வயது மூத்த மணப்பெண், குடும்பத்தை சுட்டுக்கொன்று தானும் தற்கொலை; திருமண நிகழ்வில் மணமகன் வெறிச்செயல்!

Pagetamil

அவுஸ்திரேலியாவில் பாலியல் பலாத்காரத்திற்குள்ளான 90 வயது மூதாட்டி பலி

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!