29.6 C
Jaffna
July 13, 2024
இலங்கை

போதகர் ஜெரோம் பெர்னாண்டோ, மனைவியின் வங்கிக் கணக்குகளுக்கு வந்த ரூ.12 பில்லியன் பணம்!

இன, மத நல்லிணக்கத்தை சீர்குலைக்கும் வகையில், இணையத்தில் பிற மதங்கள் மற்றும் மத நம்பிக்கைகளை விமர்சித்து பேசியதாக கூறப்படும் போதகர் ஜெரோம் பெர்னாண்டோ என்ற பிரடெரிக் கிறிஸ்டோபர் ஜெரோம் பெர்னாண்டோ, மிராக்கிள் டோம் என்ற நவீன வசதிகளுடன் கூடிய வழிபாட்டு மண்டபத்தை அமைக்க ரூ.6.1 பில்லியன் செலவிட்டுள்ளது குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் நடத்திய விசாரணையில் தெரிய வந்துள்ளது.

கட்டுநாயக்கா, வெயாங்கொட வீதியில் அமைந்துள்ள மிராக்கிள் டோமில் ஐயாயிரம் பேர் அமரலாம். போதகர் ஜெரோம் அங்கிருந்து தனது விரிவுரைகளை ஆற்றினார்.

கொழும்பு கோட்டை நீதவான் நீதிமன்றில் பெறப்பட்ட தேடுதல் உத்தரவுக்கு அமைய குறித்த இடத்தில் ஜூலை 7ஆம் திகதி முதல் 12ஆம் திகதி வரை மேற்கொள்ளப்பட்ட தேடுதல் நடவடிக்கைகள் தொடர்பான அறிக்கையொன்றை குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் நீதிமன்றில் சமர்ப்பித்துள்ளனர்.

போதகர் ஜெரோமின் தனிப்பட்ட கணக்குகள், அவரது தனிப்பட்ட வணிக கணக்குகள், அவரது பிரார்த்தனை நடைபெற்ற தேவாலய கணக்குகள் மற்றும் அவரது மனைவி மெலனி டயான் வான்குலன்பெர்க்கின் கணக்குகள் என 12 அரசு மற்றும் தனியார் வங்கிகளின் ஊடாக ரூ.12 பில்லியனுக்கும் அதிக பணம் பெறப்பட்டுள்ளது.

இந்த பணம் எவ்வாறு பெறப்பட்டது என்பது தொடர்பில் பணமோசடி சட்டத்தின் கீழ் விசாரணைகள் நடத்தப்பட்டு வருவதாக குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் நீதிமன்றில் அறிவித்துள்ளனர்.

மிராக்கிள் டோமில் கடந்த மார்ச் மாதம் முதல் மே மாதம் வரை 10 விரிவுரைகள் நடத்தப்பட்டதாகவும், அதில் திருத்தப்படாத இரண்டு குறுந்தகடுகள் கைப்பற்றப்பட்டதாகவும் அந்த அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

அந்த நிறுவனத்தின் ஊடகப் பிரிவின் தலைவர் சச்சின் தனுஷ்க புஞ்சிஹேவவின் வாக்குமூலம் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதுடன், அங்கிருந்த மற்றுமொரு ஊழியர் அஷேல் மேனகா பெர்னாண்டோ, சிசிடிவி காட்சிகள் அப்போது கிடைக்கவில்லை என குறிப்பிட்டுள்ளார். அவர் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், காட்சிகள் உடனடியாக வழங்கப்படும் என்றும், இதுவரை தங்களுக்கு அது கிடைக்கவில்லை என்றும் அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இந்த விசாரணைக்கு தேவையான ஆதாரங்களை சச்சின் தனுஷ்க புஞ்சிஹேவ வேண்டுமென்றே மறைத்து வருவதால், அவருக்கு நோட்டீஸ் அனுப்புமாறு குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் நீதிமன்றில் கோரியுள்ளனர்.

மேலும், ஜூலை 18ஆம் திகதி, போதகர் ஜெரோம் என்பவருக்குச் சொந்தமானதாகக் கூறப்படும் கிங்ஸ் ரிவைவல் தேவாலயம் நீதிமன்றத்தில் இருந்து பெறப்பட்ட தேடுதல் ஆணையின் அடிப்படையில் சோதனையிடப்பட்டு, காவல்துறையால் அறிக்கை சமர்ப்பிக்கப்பட்டது. அங்கிருந்த காப்பாளர் கே.ஆர்.ஏ.சி.குலசேகர, அங்கு நடந்த சொற்பொழிவுகள் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்று குறிப்பிட்டார். கல்கிசை, மெனேரிகம பகுதியில் உள்ள இடமொன்று சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டதாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

போதகர் ஜெரோம் 2001 ஆம் ஆண்டு முதல் மூன்று மொழிகளிலும் பிரசங்கித்து வருவதாகவும், அவரது வழிபாட்டு அமைப்பில் 1,200 நிரந்தர உறுப்பினர்களைக் கொண்டதாகவும் அந்த அறிக்கை கூறுகிறது.

சந்தேகநபரான போதகரின் வாக்குமூலங்கள் தொடர்பில் சாட்சியமளிக்க கல்முனை மரதகஹமுல ஜம்மியதுல் உலமா அமைப்பின் உறுப்பினர்கள் முன்வந்தனர். ஜம்மியதுல் உலமா தலைவர் பி.எம்.எஸ்.ஏ.அன்சார் மவ்லானா, போதகர் ஜெரோம் இஸ்லாம் மற்றும் அதன் பக்தர்களைப் பற்றி வெறுக்கத்தக்க அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாக  கூறியதாக CID தெரிவித்துள்ளது.

ஆயர் அமைப்பின் ஏற்பாட்டாளர் ருவானி நிவந்திகா, வவுனியா உக்குளாங்குளத்தை சேர்ந்த மகேந்திரராஜா மயூரதன், கொழும்பு 2 ஐ சேர்ந்த மொஹமட் அஸ்லம் ஒஸ்மான், மொரட்டுவையை சேர்ந்த காயத்திரி சஞ்சீவ, பௌத்த அலுவல்கள் ஆணையாளர் நாயகம் மற்றும் இந்து, முஸ்லிம் மற்றும் கிறிஸ்தவ மத அலுவல்கள் திணைக்களத்தின் பணிப்பாளர்களிடம் வாக்குமூலம் பதிவு செய்ய CID அனுமதி கோரியுள்ளது. கோரிக்கையை பரிசீலித்த மாஜிஸ்திரேட் அதற்கு அனுமதி வழங்கினார்.

குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் மேற்கொண்ட விசாரணைகளில், போதகர் ஜெரோம் மற்றும் ஏனைய நபர்களுக்குச் சொந்தமான வங்கிகள் ஊடாக பல மில்லியன் ரூபா பணம் கைமாறியுள்ளதாகத் தெரியவந்துள்ளதுடன், இது தொடர்பான மேலதிக விசாரணைகளுக்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

மே 15 அன்று, சி.ஐ.டி., கொழும்பு கோட்டை நீதவான் நீதிமன்றத்தில் அறிக்கை தாக்கல் செய்து, போதகர் ஜெரோமுக்கு எதிரான வெளிநாட்டுப் பயணத்தைத் தடை செய்யுமாறு கோரியது. அது வழங்கப்பட்டது, ஆனால் முந்தைய நாள் (மே 14) போதகர் சிங்கப்பூர் சென்றுவிட்டார்.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

ஜனாதிபதி தேர்தல்: அடிப்படை உரிமை மனுவினை 15 ஆம் திகதி பரிசீலிக்க உயர்நீதிமன்றம் தீர்மானித்துள்ளது.

Pagetamil

முன்னாள் அமைச்சர் ரிஷாத் பதியுதீன் பயணித்த கார் விபத்துக்குள்ளாகியுள்ளது.

Pagetamil

குழந்தையையும் , மனைவியின் கர்ப்ப பையையும் இழந்து நீதியும் இன்றி இருக்கிறேன். – பாதிக்கப்பட்ட சுரேஸ் ஆதங்கம்

Pagetamil

அம்பானி வீட்டு திருமணத்திற்கு சென்று மகிழ்ந்த நாமல் ராஜபக்ச தம்பதி

Pagetamil

துப்பாக்கிச் சூட்டில் கொல்லப்பட்ட பிரபல கோடீஸ்வரரின் இறுதிக்கிரியை இன்று இடம்பெற்றது.

Pagetamil

Leave a Comment