29.5 C
Jaffna
March 27, 2023
உலகம் முக்கியச் செய்திகள்

உக்ரைன் போரில் நிச்சயம் வெல்வோம்: புடின்!

உக்ரைனுக்கு எதிரான போரில் ரஷ்யா நிச்சயம் வெற்றியடையும் என விளாடிமிர் புட்டின் உறுதியளித்தார்.

தற்போது வோல்கோகிராட் (1961 வரை ஸ்டாலின்கிராட்) என அழைக்கப்படும் ஸ்டாலின்கிராட்டில் நாஜி ஜெர்மனிக்கு எதிரான செம்படையின் வெற்றியின் 80வது ஆண்டு நிறைவைக் குறிக்கும் நிகழ்வில் பேசிய ரஷ்ய ஜனாதிபதி புடின் இதனை தெரிவித்தார்.

ரஷ்ய ஜனாதிபதி தனது உரையின் போது, இரண்டாம் உலகப் போரில் சோவியத் யூனியனின் சண்டைக்கும், நடந்து கொண்டிருக்கும் ரஷ்யா-உக்ரைன் மோதலுக்கும் இடையே உள்ள ஒற்றுமையை வெளிப்படுத்தினார்.

அவரது உரையின் போது, புடின் கூறினார்: “துரதிர்ஷ்டவசமாக, நாசிசத்தின் சித்தாந்தம் அதன் நவீன வடிவத்திலும் வெளிப்பாட்டிலும் மீண்டும் நேரடியாக நமது நாட்டின் பாதுகாப்பை அச்சுறுத்துவதை நாங்கள் காண்கிறோம்.”

பெர்லின் அனுப்ப உத்தேசித்துள்ள சக்திவாய்ந்த போர் டாங்கிகள் பற்றி குறிப்பிடுகையில், இரண்டாம் உலகப் போரின் பின்னர் ஜெர்மனி ரஷ்யாவை “மீண்டும்” அச்சுறுத்துகிறது என்று புடின் கூறினார். எவ்வாறாயினும், மாஸ்கோவை அச்சுறுத்தும் நாடுகளுக்கு “பதில்” முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

அவர் கூறினார், “மீண்டும் மீண்டும், கூட்டு மேற்கின் ஆக்கிரமிப்பை நாம் முறியடிக்க வேண்டும். இது நம்பமுடியாதது … ஆனால் இது ஒரு உண்மை: ஜெர்மன் சிறுத்தை டாங்கிகள் மீது சிலுவைகளுடன் நாங்கள் மீண்டும் அச்சுறுத்தப்படுகிறோம்.”

புடின் மற்றும் பிற ரஷ்ய அதிகாரிகள் உக்ரைனை நவ-நாஜி நம்பிக்கைகளின் மையமாக அடிக்கடி வகைப்படுத்துகிறார்கள். உக்ரைனிய ஜனாதிபதி வோலோடிமிர் ஜெலென்ஸ்கி யூத வம்சாவளியைச் சேர்ந்தவர்.

உக்ரைனிற்கு ஆயுத உதவியளித்ததற்காக ஜேர்மனியைக் கண்டித்த புடின், அணு ஆயுதங்களை உள்ளடக்கிய ரஷ்யாவின் முழு ஆயுதக் களஞ்சியத்தையும் பெறத் தயாராக இருப்பதாகக் கூறினார்.

“அவர்கள் மீண்டும் உக்ரைன் பிரதேசத்தில் ஹிட்லரின் ஆதரவாளர்களான பண்டேரைட்டுகளின் கைகளால் ரஷ்யாவுடன் சண்டையிடப் போகிறார்கள்,” என்று அவர் கூறினார், இரண்டாம் உலகப் போரின் போது உக்ரைனிய தேசியவாத தலைவர் ஸ்டீபன் பண்டேராவைக் குறிப்பிடுகிறார், அவர் நாஜி ஒத்துழைப்பாளராக பரவலாகக் கருதப்பட்டார்.

ஐரோப்பிய நாடுகளை ரஷ்யாவுடன் ஒரு புதிய போருக்கு இழுத்து வெற்றி பெறுவார்கள் என்று எதிர்பார்ப்பவர்கள், ரஷ்யாவுடனான நவீன யுத்தம் அவர்களுக்கு முற்றிலும் மாறுபட்டதாக இருக்கும் என்பதை வெளிப்படையாக புரிந்து கொள்ளவில்லை என்று ரஷ்ய ஜனாதிபதி மேலும் கூறினார்.

ரஷ்யா எல்லைகளுக்கு டாங்கிகளை அனுப்புவதில்லை, ஆனால் பதிலளிப்பதற்கான வழி தேசத்திற்கு உள்ளது என்று புடின் கூறினார். “கவச வாகனங்களை” பயன்படுத்துவதன் மூலம் ரஷ்யா முடிவுக்கு வராது என்றும் மேற்குலகம் புரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

பெப்ரவரி 2, 2023 அன்று ரஷ்யாவின் வோல்கோகிராடில் உள்ள மாமேவ் குர்கன் நினைவு வளாகத்தில், இரண்டாம் உலகப் போரில் ஸ்டாலின்கிராட் போரின் 80 வது ஆண்டு நிறைவைக் குறிக்கும் நிகழ்வின் போது ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின் மாலை அணிவிக்கும் நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்டார்.

ஸ்ராலின்கிராட் போரில் வெற்றி பெற்றதன் 80வது ஆண்டு நிறைவைக் குறிக்கும் கொண்டாட்டங்களின் ஒரு பகுதியாக, ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புடின் வியாழன் அன்று வோல்கோகிராடில் உள்ள மாமேவ் குர்கன் நினைவு வளாகத்திற்குச் சென்றார்.

இராணுவ மகிமை மண்டபத்தில் உள்ள நித்திய சுடர் மீது ஜனாதிபதி மலர்வளையம் வைத்தார், பின்னர் ஸ்டாலின்கிராட் போரின் போது கொல்லப்பட்ட சோவியத் வீரர்களை நினைவுகூரும் வகையில் ஒரு நிமிட மௌனத்தை அனுசரித்தார்.

ஸ்டாலின்கிராட் போர் (ஜூலை 17, 1942 – பெப்ரவரி 2, 1943) அளவு, காலம் மற்றும் பங்கேற்பாளர்களின் எண்ணிக்கை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் மிகப்பெரிய போர்களில் ஒன்றாகும். ரஷ்யாவை காப்பாற்ற தளராத உறுதியுடன் வீரர்களும், மக்களும் போராடினர். இதில் கிட்டத்தட்ட 2 மில்லியன் பேர் உயிரிழந்தனர். இந்த போர், இரண்டாம் உலகப் போரின் போக்கை தீவிரமாக மாற்றிய, நாஜி துருப்புக்கள் மீது சோவியத் இராணுவத்தின் வெற்றியை அறிவித்தது.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
1
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

‘கச்சதீவு தேவாலயத்தில் மிகுந்த பக்தியுடன் கடற்படையினர் சடங்குகள் செய்து வருகிறார்கள்’: புத்தர் சிலைக்கு கடற்படை புது விளக்கம்!

Pagetamil

ரஷ்ய அணுஆயுதங்கள் பெலாரஸிலும் நிலைநிறுத்தப்படும்!

Pagetamil

சிறை தண்டனையின் எதிரொலி: எம்.பி பதவியை இழந்தார் ராகுல் காந்தி

Pagetamil

சிரியாவில் அமெரிக்க தளம் மீது ஆளில்லா விமானத் தாக்குதல்: அமெரிக்கா பதில் தாக்குதல்!

Pagetamil

கனடாவில் 1 வருடத்தில் 10 இலட்சம் புதிய குடிமக்கள்

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!