24.9 C
Jaffna
January 29, 2023
உலகம்

உக்ரைனிற்கு உடனடியாக போர் டாங்கிகளை ஜேர்மனி வழங்காது!

உக்ரைன் விரும்பிய ஜேர்மனியின் Leopard 2  போர் டாங்கிகளை வழங்கும் அமெரிக்காவின் முயற்சி வெற்றியடையவில்லை. அமரிக்கா மற்றும் நட்புநாடுகளிற்கிடையில் நடந்த சந்திப்பில் இணக்கம் ஏற்படவில்லை. ஏனெனில் ஐரோப்பாவில் போர் தீவிரமடையக்கூடும் என்று ரஷ்யா மறைமுகமான விடுத்த அச்சுறுத்தல் பல நாடுகளை தயக்கமடைய வைத்துள்ளது.

ஜனவரி 20 அன்று, சுமார் 50 நாடுகளைச் சேர்ந்த பாதுகாப்பு அமைச்சர்கள் ஜேர்மனியில் உள்ள அமெரிக்காவின் ராம்ஸ்டீன் விமான தளத்தில் சந்தித்து உக்ரைனுக்கான கூடுதல் ஆதரவைப் பற்றி விவாதித்தனர். பெப்ரவரி 24 அன்று உக்ரைன் மீது ரஷ்யா தனது முழு அளவிலான படையெடுப்பைத் தொடங்கியதிலிருந்து இது எட்டாவது ராம்ஸ்டீன் உச்சிமாநாடு ஆகும்.

உக்ரைனிற்கான ஆயுத வழங்கலிற்காக இந்த மாநாடு ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்தது.

இந்த கூட்டத்திற்கு முன்னதாக, உக்ரைனிற்கு Leopard 2 டாங்கிகளை வழங்க வேண்டுமென ஜேர்மனிக்கு அமெரிக்காவும், அதன் சில நட்பு நாடுகளும் அழுத்தம் கொடுத்து வந்தன.

நேற்றை கூட்டத்தில் ஐரோப்பிய தலைவர்கள் மீண்டும் ஜேர்மனிக்கு அழுத்தம் கொடுத்தனர். உக்ரைனில் நிலைகொண்டுள்ள ரஷ்யா படையினரை உக்ரைன் வெளியேற்றுவதற்கு கனரக போர் டாங்கிகள் தேவை, ஜேர்மனியில் தயாரிக்கப்பட்ட Leopard 2  டாங்கிகளையும் வழங்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார் – இருப்பினும் எந்த முடிவும் எடுக்கப்படவில்லை.

டாங்கிகளை வழங்க ஜேர்மன் ஒப்புக் கொள்ளாதது, அத்தகைய ஆயுதங்களை வழங்குவதில் நேட்டோவிற்குள் பிளவுகள் பெருகுவதைக் குறிக்கலாம்.

ஜேர்மனியின் பாதுகாப்பு மந்திரி போரிஸ் பிஸ்டோரியஸ்,  நட்பு நாடுகளிடையே ஒருமித்த கருத்து இருந்தால், இந்த பிரச்சினையில் விரைவாக செல்ல தனது அரசாங்கம் தயாராக இருப்பதாக கூறினார்.

“விநியோகங்களுக்கு நல்ல காரணங்கள் உள்ளன, எதிராகவும் நல்ல காரணங்கள் உள்ளன, கிட்டத்தட்ட ஒரு வருடமாக நடந்து வரும் போரின் முழு சூழ்நிலையையும் கருத்தில் கொண்டு, அனைத்து நன்மை தீமைகளையும் மிகவும் கவனமாக எடைபோட வேண்டும்,” என்று அவர் காரணங்களை விவரிக்காமல் கூறினார்.

ரஷ்யாவிற்கு எதிரான போரில் உக்ரைன் முக்கியமாகக் கருதும் டாங்கிகளை வழங்க பெர்லின் மீது அழுத்தம் அதிகரித்து வருகிறது.

“ஒருங்கிணைந்த கூட்டணியை விட்டு ஜெர்மனி விலகி நிற்கிறது என்பது தவறானது” என்று பிஸ்டோரியஸ் கூறினார், “நான் இங்கு முன்வைத்த கருத்தை நாங்கள் பகிர்ந்து கொள்கிறோம் என்று பல கூட்டாளிகள் உள்ளனர்” என்று கூறினார்.

“குறுகிய காலத்தில் ஒரு முடிவு இருக்கும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன், ஆனால் … முடிவு எப்படி இருக்கும் என்று எனக்குத் தெரியவில்லை,” என்று அவர் கூறினார்.

உக்ரைனிற்கு கனரக ஆயுதங்களை வழங்கும் ஜேர்மனியின் முடிவில் உடனடி மாற்றம் வருமென தெரியவில்லை. அண்மையில் ஜேர்மனி உளவுஅமைப்பு தயாரித்த அறிக்கை வெளியாகியிருந்தது. அதில், உக்ரைன் படையினர் தினசரி பேரிழப்பை சந்தித்து வருவதாகவும், தினசரி 3 இலக்கத்தில் உக்ரைன் படையினர் களத்தை விட்டு அகற்றப்பட்டு வருவதாகவும் குறிப்பிடப்பட்டிருந்தது. ஜேர்மனியின் ஆட்சியாளர்களிற்கும், உளவு சேவைக்குமிடையிலான இரகசிய சந்திப்பில் இந்த விடயம் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

Leopard 2 டாங்கிகள் போர்க்களத்தில் மாற்றத்தை ஏற்படுத்துமென உக்ரைன் கூறி வருகிறது.

இதற்கிடையில், உக்ரைனுக்கு போர் டாங்கிகளை வழங்கும் மேற்கு நாடுகளின் முயற்சிகள் போரின் போக்கை மாற்றாது என்றும், அத்தகைய நடவடிக்கை போர்க்களத்தில் வெற்றிபெறலாம் என்ற உக்ரைனின் கூட்டாளிகள் தங்கள் “மாயைக்கு” வருத்தப்படுவார்கள் என்றும் ரஷ்யா கூறியிருந்தது.

கிரெம்ளின் செய்தித் தொடர்பாளர் டிமிட்ரி பெஸ்கோவ் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், “இதுபோன்ற பொருட்கள் அடிப்படையில் எதையும் மாற்றாது, ஆனால் உக்ரைன் மற்றும் உக்ரைனிய மக்களுக்கு பிரச்சினைகளை அதிகரிக்கும் என்று நாங்கள் பலமுறை கூறியுள்ளோம்.

உக்ரைனுக்கு பெருகிய முறையில் மேம்பட்ட ஆயுதங்கள் வழங்கப்படுவதால், மோதல் அதிகரித்து வருவதை அர்த்தப்படுத்துகிறதா என்று கேட்டதற்கு, “இந்த மோதலில் நேட்டோ நாடுகளின் மறைமுக மற்றும் சிலநேரங்களில் நேரடியான ஈடுபாடு அதிகரித்து வருவதை நாங்கள் காண்கிறோம்.

“உக்ரைன் போர்க்களத்தில் வெற்றிபெற முடியும் என்ற வியத்தகு மாயையின் மீதான பக்தியை நாங்கள் காண்கிறோம். இது மேற்கத்திய சமூகத்தின் வியத்தகு மாயையாகும், இது ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட முறை வருத்தத்திற்கு காரணமாக இருக்கும்.

2021 இன் பிற்பகுதியில், உக்ரைனை ஆக்கிரமிப்பதற்கு சற்று முன்பு ரஷ்யா வெளிப்படுத்திய மூலோபாய கவலைகளுக்கு செவிசாய்ப்பதே விரிவாக்கத்தைத் தடுப்பதற்கான வழி என்று பெஸ்கோவ் கூறினார்.

பெப்ரவரி 24, 2022 இல், படையெடுப்பைத் தொடங்குவதற்கு முன்பு, மாஸ்கோ பிராந்தியத்தின் பாதுகாப்பைக் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தியதற்காக நேட்டோவை குற்றம் சாட்டியது மற்றும் பாதுகாப்பு கோரிக்கைகளின் பட்டியலை அமெரிக்காவிற்கு அனுப்பியது.

உக்ரைன் மற்றும் முன்னாள் சோவியத் நாடுகளை கூட்டணியில் சேர்வதைத் தடை செய்யுமாறு நேட்டோவையும் அதன் நட்பு நாடுகளையும் ரஷ்யா கேட்டுக் கொண்டது, மேலும் கிழக்கு ஐரோப்பாவில் செயல்பாடுகளை குறைக்க நேட்டோவுக்கு அழைப்பு விடுத்தது.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

இதையும் படியுங்கள்

பாகிஸ்தான் பேருந்து விபத்தில் 41 பேர் பலி

Pagetamil

பங்களாதேஷ் துறைமுகத்தில் அசந்து தூங்கிய சிறுவன் தவறுதலாக கொள்கலனில் அடைக்கப்பட்டு 6 நாளின் பின் மலேசியாவில் தரையிறங்கினான்! (VIDEO)

Pagetamil

அமெரிக்காவில் கறுப்பர்களிற்கு எதிராக தொடரும் கொடூரம்: அம்மா, அம்மா என்று கதறிய கறுப்பின இளைஞர் பொலிஸ் வன்முறையில் பலி!

Pagetamil

டென்மார்க்கில் மசூதி, துருக்கி தூதரகத்தின் எதிரில் குர் ஆன் எரிப்பு!

Pagetamil

இஸ்ரேலின் சட்டவிரோத குடியேற்றத்தில் துப்பாக்கிச்சூடு: 8 பேர் பலி!

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!