28.4 C
Jaffna
December 5, 2021
முக்கியச் செய்திகள்

பெரமுன – சு.க நாடாளுமன்றத்திற்குள் வார்த்தைப் போர்!

ஆளும் பொதுஜன பெரமுனவின் கூட்டணி கட்சிகளிற்கிடையிலான மோதல் இன்று நாடாளுமன்றத்தில் வெடித்தது. சிறிலங்கா சுதந்திரக்கட்சியும், பொதுஜன பெமுனவும் தர்க்கப்பட்டனர்.

இதன்போது, இந்த அரசாங்கத்தில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு அதிகாரம் ஸ்ரீலங்கா சுதந்திரக் கட்சியின் பதினான்கு உறுப்பினர்களிடமே இருப்பதை நினைவூட்டுவதாக முன்னாள் ஜனாதிபதியும் பொலன்னறுவை மாவட்ட நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான மைத்திரிபால சிறிசேன பாராளுமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

விவசாய அமைச்சர் மஹிந்தானந்த அளுத்கமகே தமக்கு எதிராக முன்வைத்த குற்றச்சாட்டிற்கு மைத்திரிபால சிறிசேன பாராளுமன்றத்தில் பதிலளித்தார்.

இவ்வாறு முன்னாள் ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேன தெரிவித்தார்.

“நான் மூன்று வீடுகள் கொண்ட வீட்டில் வசித்து வருகிறேன் என விவசாய அமைச்சர் இச்சபையில் தெரிவித்துள்ளார்.நிரூபித்தால் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பதவியை இராஜினாமா செய்யுமாறு சவால் விடுத்தேன்.ஆனால் இதுவரையில் குற்றச்சாட்டை நிரூபிக்கவில்லை.அவரது கூற்று முற்றிலும் உண்மைக்கு புறம்பானது. கடந்த செவ்வாய்கிழமை, முன்னாள் ஜனாதிபதி 200 வாகனங்களை பயன்படுத்தியதாகவும், அப்போது ஜனாதிபதி செயலகத்தின் செலவு 3.5 பில்லியன் ரூபா எனவும்,  மஹிந்தானந்த குறிப்பிட்டுள்ளார்.

“எனது ஆட்சிக் காலத்தில் ஜனாதிபதி செயலகம் 7 ​​பாரிய திட்டங்களை நடைமுறைப்படுத்தியது, அவற்றில் எதுவுமே இன்று நடைமுறைப்படுத்தப்பட வில்லை.இந்தப் பணம் செலவழிக்கப்பட்டு, அந்த வேலைத்திட்டங்கள் நாடு முழுவதும் மிகவும் வெற்றிகரமானவை.

நானும் இந்த அரசாங்கத்தின் பாராளுமன்ற உறுப்பினர். அரசாங்க அமைச்சர் ஒருவர் இவ்வாறு என் மீது குற்றம் சுமத்துவது தவறு. இவற்றை அதிக தூரம் செல்ல விடாதீர்கள். நாங்கள் பதினான்கு பேரும் நேற்றுமுன்தினம் சந்தித்து இந்த அறிக்கையை வெளியிட முடிவு செய்தோம். இந்த சேறு பூசுதல் மற்றும் பொய் பிரசாரங்களுக்கு இடமளிக்க வேண்டாம் என சபாநாயகரை கேட்டுக் கொள்கிறோம் என்றார்.

இராஜாங்க அமைச்சர் தயாசிறி ஜயசேகர:

முன்னாள் ஜனாதிபதியை இவ்வாறு அவதூறாகப் பேசுவதை எம்மால் சகித்துக் கொள்ள முடியாது. மகிந்தானந்த இன்று மயில் போல் ஆடுகிறார். ஆனால் பின்புறம் வெளியே இழுக்கப்படுகிறது. அவர் குழியில் அதிகம் தோண்டினால், தோண்ட குப்பை நாற்றம் வீசுகிறது.

அரசாங்கத்தின் பங்காளிகள் என்ற வகையில் இந்த அரசாங்கத்தை பாதுகாக்க நடவடிக்கை எடுத்துள்ளோம். அடிக்க நினைத்தால் எங்களை அடியுங்கள். கட்சித் தலைவர் தாக்கப்பட்டு, இதை நடத்த முயன்றால் பெரிய நெருக்கடி ஏற்படும். மைத்திரிபால சிறிசேன முன்னாள் ஜனாதிபதி ஆவார். பொலன்னறுவையில் இருந்து அதிக வாக்குகளைப் பெற்று பாராளுமன்றத்திற்கு வந்த ஒருவர். அவர் தேசியப்பட்டியலில் இருந்து பாராளுமன்றத்திற்கு வரவில்லை.

சபைத் தலைவர் தினேஷ் குணவர்தன:

நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஒருவர் தீவிரமான கருத்தை வெளியிட்டால், பதில் அளிப்பதற்கு முன்னர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினருக்குத் தெரிவித்து, அவரை சபைக்கு வரச் சொல்லுங்கள். அப்படி நடந்திருந்தால், நிலைமையை சரிசெய்ய அவருக்கு வாய்ப்பு கிடைத்திருக்கும். குறை இருப்பின் விளக்கமளிப்பார்கள் என நம்புகிறோம். இங்கு முன்னாள் ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேனவின் பெயர் குறிப்பிடப்பட்டதாக நான் நினைக்கவில்லை.

ஸ்ரீலங்கா சுதந்திரக் கட்சிக்கும் அரசாங்கத்துக்கும் இடையில் எந்தப் பிரச்சினையும் எழவில்லை. அப்படி விளக்குவது நியாயமில்லை. ஜனாதிபதி தனது வரவுசெலவுத் திட்டத்தில் தெளிவான உதாரணம் காட்டியுள்ளார். தெளிவாகச் சொன்னார். கோத்தபாய ராஜபக்ச மிகக் குறைந்த எண்ணிக்கையிலான அதிகாரிகளையே நாட்டுக்கு அழைத்துச் சென்றார். கட்சிகளுக்கு இடையேயான நெருக்கடிக்கு இது ஒரு காரணம் அல்ல.

விவசாய அமைச்சர் மஹிந்தானந்த அளுத்கமகே:

நான் இங்கு இல்லாத போது குழி தோண்டினால் துர்நாற்றம் வீசும் என அமைச்சர் தயாசிறி ஜயசேகர அறிக்கை விடுத்தார். தவிர, அவற்றில் நிறைய வாசனை இருக்கும். அதை நானும் ஏற்றுக்கொள்கிறேன். அர்ஜுன் அலோசியஸின் காசோலைகளில் இருந்து நிறைய விஷயங்கள் வரலாம். எனவே நான் குழிகளைப் பற்றி பேசவில்லை.

முன்னாள் ஜனாதிபதி மற்றும் தற்போதைய ஜனாதிபதியின் செலவினத் தலைப்புகள் குறித்து நான் இங்கு பேசினேன். இரண்டு பட்ஜெட்டுகளுக்கு இடையே உள்ள வித்தியாசத்தை நான் சொல்கிறேன். தற்போதைய ஜனாதிபதி நாட்டுக்கு முன்னுதாரணமாக செயற்பட்டதை நான் பேசினேன்.அதை கூறுவதற்கு எமக்கு உரிமை உண்டு.எனது ஜனாதிபதியை பற்றி பேச எனக்கு உரிமை உள்ளது. முன்னாள் ஜனாதிபதியை விட தற்போதைய ஜனாதிபதி 1.7 பில்லியன் ரூபாவை சேமித்துள்ளார் என்றால் எமக்கு பேசுவதற்கு உரிமை உள்ளது. அதைத்தான் விளக்கினேன். அந்தச் செலவுகளை நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்வேன்.

அவரது உத்தியோகபூர்வ இல்லம் தொடர்பான தகவல்களை பொது நிர்வாக அமைச்சிலிருந்து பெற்றுக்கொண்டேன். இதை நான் சொல்ல வரவில்லை. நான் குற்றம் சாட்டப்பட்டதால் இப்போது இதைத் தாக்கல் செய்கிறேன். எந்தக் கட்சித் தலைவரையும் தாக்க வேண்டிய அவசியம் எங்களுக்கு இல்லை. மஹிந்தானந்த சந்தைக்கு செல்ல முடியாது எனவும் கூறப்பட்டது.

நாங்கள் அடித்துக் கொள்ள தேவையில்லை. ஆனால் அவர்கள் எங்களை அடித்தால் நாங்களும் அடிக்கிறோம். நாங்கள் எந்த தவறும் செய்யவில்லை.  நாம் இல்லாத நேரத்தில் இவற்றைப் பற்றி பேசுவது தவறு.

மைத்திரிபால சிறிசேன:

மஹிந்தானந்த மிக வேகமாகவும் உணர்வுபூர்வமாகவும் உரை நிகழ்த்தினார். முன்னாள் ஜனாதிபதி என்ற வகையில் எனக்கும் அந்தக் குற்றச்சாட்டுகளுக்கு பதிலளிக்கும் உரிமை உள்ளது.

மகிந்தானந்த அளுத்கமகே ஜனாதிபதியின் செலவினப் பிரிவு தொடர்பில் வெளியிட்ட அறிக்கைகளில் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை. தற்போதைய ஜனாதிபதியே முன்னுதாரணமாக செயற்பட்டுள்ளார் எனவும் அமைச்சர் தினேஷ் குணவர்தன குறிப்பிட்டார்.

தேவையில்லாமல் பணம் செலவழிக்கிறேன் என்று காட்டவே எனது பட்ஜெட்டையும் தற்போதைய ஜனாதிபதியின் பட்ஜெட்டையும் எடுத்துக்கொண்டார்கள். கண்ணாடி வீடுகளில் அமர்ந்து கற்களை எறியாதீர்கள்.  2015 ஆம் ஆண்டு முதல் விமானங்கள் எவ்வாறு பயன்படுத்தப்பட்டன, ஹெலிகாப்டர்கள் எவ்வாறு பயன்படுத்தப்பட்டன, வாகனங்கள் எவ்வாறு பயன்படுத்தப்பட்டன என்பதற்கான உதாரணம் கொடுக்க முடியும். நானே அதில் மாற்றம் செய்தேன்.

சண்டைக்குப் போனால் என்ன காயங்கள் ஏற்படும் என்பது கேள்வி. 11 கட்சிகள் கூட்டணி அமைத்த அரசு இது. எமது 14 உறுப்பினர்களின் ஆதரவுடனேயே மூன்றில் இரண்டு பெரும்பான்மை உள்ளது.

மஹிந்தானந்த அளுத்கமகே நேற்று எமது அமைச்சர் துமிந்த திஸாநாயக்கவை சந்தித்தார். அந்த நேரத்தில் துமிந்த, என்ன முட்டாள்தனமான பேச்சு என்று கேட்டிருந்தார். அப்போது மகிந்தானந்த, ‘இவைகள்தான் எங்களுடைய முதலாளிகள் எழுப்பச் சொல்கிறார்கள் என்பது உங்களுக்குத் தெரியாதா? என்றார்.

ஆளும் கட்சிக்குள் பிரச்சினைகளை உருவாக்காமல் இருக்க வேண்டும்.
நான் குத்துச்சண்டையில் ஈடுபடவில்லை. நட்பை பேணுவோம். கீழே விழ வேண்டிய அவசியமில்லை. மஹிந்தானந்த அமைச்சரவை அமைச்சர். நான் முன்னாள் ஜனாதிபதி. தயாசிறி ஜயசேகர முன்னாள் முதலமைச்சர். நாங்கள் எங்கள் நிலைக்கு ஏற்ற வகையில் பேச வேண்டும்.

அமைச்சர் மஹிந்தானந்த ஜனாதிபதியிடம் பொய் கூறினார். அமைச்சரவையில் பொய் சொன்னார். பாராளுமன்றத்தில் பொய் கூறினார். மக்களிடம் பொய் சொன்னார். விவசாயிகளிடம் பொய் சொன்னார். வாடிக்கையாளரிடம் பொய் சொன்னார். அதனால்தான் இந்த விவசாயம் முற்றிலுமாக சீர்குலைந்து, அரசு செல்வாக்கிழந்தது.  இந்த நேரத்தில் அரசு மீது தீவிர அதிருப்தி இருப்பதற்கு காரணம் உங்கள் பங்குதான்.

நம்பிக்கையான சகிப்புத்தன்மை கொண்டவன்நான். அரசாகச் செயல்பட்டால் ஒன்றாகச் செயல்படுவோம். அதற்கு மேல் சொல்ல மாட்டேன் என்றார்.

விவசாய அமைச்சர் மஹிந்தானந்த அளுத்கமகே:

ஜனாதிபதியை சிரிக்க வைக்க நான் ஏதோ சொன்னேன் என முன்னாள் ஜனாதிபதி தான் இங்கு கூறினார். அது ஒரு பொய். மகிந்தானந்தவினால்தான் இதெல்லாம் நடந்தது என்று இன்னொரு கதை சொன்னார். அரசின் கொள்கையை அமல்படுத்தினேன். எனவே ஈஸ்டர் தாக்குதலைப் பற்றியும் இங்கு சொல்ல முடியும்.

அதற்கு மேல் செல்லமாட்டேன் .மைத்திரிபால ஜனாதிபதியை காயப்படுத்தலாம். நான் பொய் சொன்னதில்லை, கொள்கைக்காக நின்றேன். பிரதமரை விட்டுவிட்டு, பிரதமரின் காலைப் பிடித்து இழுக்க மாட்டேன். முன்னாள் ஜனாதிபதி என்ற வகையில் பாராளுமன்றத்தில் பொய் பேசுவது நல்லதல்ல.

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

Related posts

உருமாறிய வைரஸ்களிற்கு புதிய பெயரிட்டது உலக சுகாதார அமைப்பு!

divya divya

சிரிய ஜனாதிபதி, மனைவிக்கு கொரோனா!

Pagetamil

முறையற்ற விதமாக பிரதம செயலாளர் நியமிக்கப்பட்டதால் வடக்கு நிர்வாகம் சிக்கலாகும்: எச்சரிக்கிறார் சீ.வீ.கே (VIDEO)

Pagetamil

Leave a Comment

error: Alert: Content is protected !!