31.3 C
Jaffna
May 8, 2021

முக்கியச் செய்திகள்

பேராயர் பச்சோந்தியை போல மாறுகிறார்; டபிள் ஏஜெண்ட்: எகிறுகிறார் ஞானசாரர்!

கொழும்பின் பேராயர் மல்கம் கர்தினல் ரஞ்சித், பச்சோந்தியை போல தனது நிலைப்பாட்டை மாற்றிக் கொள்கிறார். அவர் இரட்டை முகவராக மாறி விட்டார் என பொதுபலசேனவின் பொதுச்செயலாளர் கலகொட அத்தே ஞானசார தேரர் தெரிவித்துள்ளார்.

நுவரெலியாவில் நடந்த ஒரு நிகழ்வில் உரையாற்றிய அவர், பேராயரை இரட்டை முகவராக மாற வேண்டாம் என்றும், அரசாங்கம் நடவடிக்கை எடுக்கும் வரை பொறுமையாக இருக்க வேண்டும் என்றும் கேட்டுக்கொண்டார்.

2019 உயிர்த்த ஞாயிறு தாக்குதல்களில் உயிரிழந்த ஒன்பது பேரின் நினைவாக ஞாயிற்றுக்கிழமை பொரளையில் உள்ள பொது கல்லறையில் கட்டப்பட்ட நினைவுச்சின்னத்தை திறந்து வைத்தபோது, கர்தினல் தெரிவித்த கருத்துக்களிற்கு பதிலளிக்கையிலேயே ஞானசாரர் இதனை தெரிவித்தார்.

உயிர்த்த ஞாயிற்றுக்கிழமை மிருகத்தனமான தாக்குதல்கள் மத தீவிரவாதத்தை ஒரு கருவியாகப் பயன்படுத்தி தங்கள் அரசியல் சக்தியை பலப்படுத்த முயன்ற ஒரு குழுவால் கட்டவிழ்த்து விடப்பட்டதாகக் பேராயர் கூறியிருந்தார்.

இது தொடர்பில் ஞானசாரர் தெரிவிக்கையில்,

“மத தீவிரவாதத்தை தோற்கடிக்க நாங்கள் உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். கர்தினலுக்கு அரசாங்கத்துடனோ அல்லது ஜனாதிபதியுடனோ பிரச்சினைகள் இருந்தால், அவர் அவர்களுடன் தனிப்பட்ட முறையில் விவாதிக்க வேண்டும். ஆனால் நாட்டில் மத தீவிரவாதத்தை வளர்க்க ஆதரவளிக்க வேண்டாம் என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும்.

தாக்குதலுக்குப் பிறகு, மனித சமூகத்தைப் பற்றி நாங்கள் கருதினோம், அவர்களின் மதம் மற்றும் மொழி அல்ல. மனிதகுலத்திற்கு எதிராக இஸ்லாம் என்ற பெயரில் வரும் தீவிரவாதத்தை தோற்கடிக்க நாங்கள் போராடுகிறோம். கர்தினல் எங்கள் முயற்சிக்கு ஆதரவளிக்க வேண்டும்.

இந்த தீவிரவாத அமைப்புகள் தொடர்பான விவரங்கள் ஏற்கனவே பாதுகாப்பு பிரிவுகளுக்கு வழங்கப்பட்டுள்ளன, இது மனித வாழ்வில் ஒரு பிரச்சினை என்பதால் அதை செயல்படுத்த கணிசமான நேரம் எடுக்கும். முஸ்லிம் சமூகத்திலிருந்து தீவிரவாதிகளை அடையாளம் காண்பது மிகவும் கடினம். இருப்பினும், நாட்டின் பாரம்பரிய முஸ்லீம் சமூகத்தை பாதுகாக்க அந்த பணியை நாங்கள் முடிக்க வேண்டும்.

கொழும்பின் பேராயர் இப்போது உடனடி தீர்வுகளுக்காக அரசாங்கத்தை கட்டாயப்படுத்தும் சூழ்நிலையில் இருக்கிறார், அதே நேரத்தில் ஒரு பச்சோந்தியைப் போல தனது நிலைப்பாடுகளை நாளையே மாற்றிக் கொள்கிறார்,” என எகிறினார்.

பேராயரை ஒரு மதத் தலைவராக அதிக பொறுப்புடன் செயல்படுமாறு அவர் கேட்டுக்கொண்டார். நாட்டிலிருந்து தீவிரவாதத்தை பிடுங்குவதற்கு அரசாங்கம் சரியான முடிவை எடுக்கும். அதற்காக இது கணிசமான நேரம் எடுக்கும் என்று ஞானசார் மேலும் கூறினார்.

Related posts

இலங்கை வந்த அணுசக்தி கப்பலின் உள்ளூர் முகவர் மீது சட்டநடவடிக்கை!

Pagetamil

தந்தை செல்வாவின் அர்ப்பணத்தின் பயனே சர்வதேசத்தின் இன்றைய தீர்மானங்கள்: மாவை!

Pagetamil

குழுவினர் செய்த கொலைக்கு ஒருவருக்கு தண்டனை வழக்க முடியாதென்பதாலேயே சுனில் ரத்னாயக்க விடுதலை; வீரசேகர: பைத்தியம் என திட்டிய பொன்சேகா!

Pagetamil

Leave a Comment